Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โดนปฏิเสธวีซ่าอเมริกาT_T
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: โดนปฏิเสธวีซ่าอเมริกาT_T
lekleklek Wrote:
LittleNomad Wrote:โอ้โห...เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับน้าป๋อ
ทว่า...งานส่วนรวม อย่าให้ผมเป็นตัวถ่วงความสนุกของเพื่อนพ้องเลยครับ
เพราะชะตาอนาคตของผม เอาแน่นอนไม่ได้!...
อย่างดึกคืนนี้ ก็ต้องต่อไป บุโรพุธโธ-บาหลี -กลับคืนวันอาทิตย์
แล้ววันหยุดช่วงเข้าพรรษา (ผมจำไม่ได้ว่าวันที่เท่าไหร่ รู้แต่ว่าตรงเสาร์-อาทิตย์ ประมาณกลางเดือนนี้) ก็รับปากน้อง ๆ ไว้ว่าจะไปร่วมงานบริจาคข้าวของแก่เด็กนักเรียนด้อยโอกาสที่ชายแดนอำเภออุ้มผาง...

...เอาไว้ประมาณกลางอาทิตย์หน้า ผมจะแวะไปยื่นขอวีซ่าหน้าบ้านเต่านะครับ...555

บ้านป้าผมกำลังรื้อทำใหม่ ของไม่ใช้เก่าเก็บเสื้ผ้า จานชาม ของจิปาถะเพียบเลย บริจาคได้ป่าวครับ น้าLittleNomad

ยินดีอย่างยิ่งครับน้าlekฯ
เพราะโรงเรียนที่พวกน้อง ๆ กับผมจะไปบริจาค เป็นโรงเรียนที่ครูใหญ่ดิ้นรนพยายามให้เด็ก ๆ ชนชาติส่วนน้อยตามแนวชายแดน ซึ่งไม่ได้รับสิทธิการเป็นพลเมืองไทย ได้เรียนหนังสือ โดยครูใหญ่รับอุปการะเด็ก ๆ เหล่านี้ จึงต้องกระเสือกกระสนรับภาระทั้งค่าอาหารและอื่น ๆ จิปาถะ...

เสือผ้า-จานชาม ฯลฯ คงเป็นประโยชน์มากทีเดียวสำหรับพวกเด็ก ๆ

คืนนี้ผมต้องเดินทางไปอินโดฯ -เอาไว้วันจันทร์ เราค่อยว่ากันอีกทีว่าน้าlekฯ สะดวกยังไง (ตอนนี้ของบริจาคเท่าที่รวบรวมได้ มีพัดลมติดเพดานหลายสิบเครื่อง สำหรับหอพักเด็ก, และของอื่น ๆ อีกมาก ประมาณต้องใช้รถบรรทุก 6 ล้อ จึงจะขนได้หมด)
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
04-07-2008, 11:31
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: โดนปฏิเสธวีซ่าอเมริกาT_T - by LittleNomad - 04-07-2008, 11:31

Forum Jump: