Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามการเอากีตาร์ขึ้นเครื่องบินครับ ควรหย่อนสายหรือไม่ครับ
Author Message
pokdeng Offline
Member

Likes Given: 0
สอบถามการเอากีตาร์ขึ้นเครื่องบินครับ ควรหย่อนสายหรือไม่ครับ
ว่าจะไปญี่ปุ่น เผื่อได้ของติดไม้ติดมือมาเลยถามไว้ก่อนครับ

1. พอดีได้คุยกับรุ่นพี่ เค้าบอกว่าตอนเอากีตาร์ขึ้นเครื่องบิน ไม่ต้องถอดสายหรือผ่อนสายออก เพราะเค้าเคยเอาสายออกแล้วคอมันบิด และได้รับการบอกจากช่างกีตาร์ที่อเมริกาว่า ให้ใส่กีตาร์ลงเคสไปตามปกติเลย แพ็คให้ดีก็พอ เพราะควรคงแรงตึงสายไว้เพื่อไม่ให้คอบิด

หลักการนี้จริงหรือเปล่าครับ ทั้งไฟฟ้า และ อะคูสติก ใช้หลักการเดียวกันนี้เลยหรือเปล่าครับ

2. แล้วการถอดสาย จะดีกว่า หรือแย่กว่าครับ

3. ถ้าเป็นกีตาร์ Bolt on เราถอดคอออกจากตัวกีตาร์เลยดีไหมครับ

ขอบคุณครับ
13-01-2016, 11:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สอบถามการเอากีตาร์ขึ้นเครื่องบินครับ ควรหย่อนสายหรือไม่ครับ - by pokdeng - 13-01-2016, 11:16

Forum Jump: