Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cort NTL20 ติด ชุดปรี ของอะไรดีครับงบราวๆ1หมื่นนิดๆ
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: Cort NTL20 ติด ชุดปรี ของอะไรดีครับงบราวๆ1หมื่นนิดๆ
เจ้าตัวนี้ เบสมันไม่พุ่งมากครับ แต่ลึกๆนุ่มๆ ครับน้า
สนใจเจ้า Martin Gold Plus ซื้อร้านที่เค้าขาย matin หลังกระทรวงใช่มั้ยครับ
เคยลอง LR Baggs Element เหมือนกันครับ ที่มากับSeagull ทรง mini jumbo
ตัวกีตาร์เปล่า เสียงเบามากๆ แต่พอออกแอมป์ แล้ว ทุกอย่างพุ่งกระฉูดเลยครับ ในความรู้สึกคือ เหมาะมากเอาไปเล่นสด แต่ผมค่อนข้าง ชอบซาวน์ที่ใกล้ธรรมชาติมากกว่านี้ อีกอย่างมีประสบการณ์ว่าปรีเวอร์ๆ มักควบคุมยาก หอนนู่นหอนนี่ตลอด เข็คครับ

ที่อยากใช้ paraDI เพราะ มิกส์แต่ละร้าน มีEQ ที่ความถี่ต่างกันครับ บางร้านก็เป็น PARA MAtic EQ บางร้าน ก็ทุ้มกลางแหลม ธรรมดาเลย ยังไม่พอร้านใหญ่ ๆ มีeq P.A. อีกซึ่งส่วนใหญ่ปรับไว้ให้เหมาะกับเสียงร้อง มากกว่า จึงไม่อยากไปยุ่งกับ EQ ที่มิกส์เซอร์มากครับ Flat ตลอด แต่หลักใหญ่ใจความเลย อยากได้para มา ตัดเสียงหอนนู่นี่ครับ บางที feedback blaser เอาไม่อยู่งง ไม่ดังมาก ยังหอน

ขอบคุณ น้ากฤษณ์ มากๆครับ นี่ถ้าหา Martin Gold Plus ไม่ได้ คงเป็น prefx pro ไปเลย
แต่ถ้าประหยัดได้ก็ดีครับ รถพังอยู่ยังไม่ได้ซ่อมเลย ดังทุกอย่างยกเว้น แตรกับ วิทยุ(เครื่องเล่นCD ยังไม่มีเลยT-T) ถ้าน้าถอดElement จริงๆ ก็น่าสนครับ แต่ไม่รู้จะเป็นไงกับCort

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยด้วยนะครับ ทั้งน้า หนุ่ม น้าป๊อป น้าปุ๊ น้า เล็กๆๆ
มีอะไรก็เพิ่มเติมได้ครับ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
01-07-2008, 13:36
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Cort NTL20 ติด ชุดปรี ของอะไรดีครับงบราวๆ1หมื่นนิดๆ - by papachill - 01-07-2008, 13:36

Forum Jump: