Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Klon Centaur (Reissue Gold 001)
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: Klon Centaur (Reissue Gold 001)
[Image: RG001.jpg]

ย้อนกลับไปซํก 10 วันที่ผ่านมา ผมเห็นกระทู้ของพี่เพชร YJM_Strat ตั้งไว้ในเวป guitarist.vze.com
http://rattana.org/coe9/mambo/webboard/i...topic=3859

ขอยกคำพูดของพี่เพชรมาลงหน่อยนะครับ Smile
YJM_Strat Wrote:ผมเป็นโรคจิตชนิดหนึ่ง เวลาเข้าน้องเบย์แล้ว มักจะเริ่มต้นด้วยคำว่า KLON ไม่รู้เป็นไง
คงเพราะอยากรู้ว่า วันนี้จะมีคนเอาขายกี่ตัว สีอะไรบ้าง ม้าไม่ม้า อะไรประมาณนี้
แล้วก็จะต้องต่อด้วย Landgraff / Pete Cornish แล้วก็ Love pedal ทุกที
(อ้อ เดี่ยวนี้มี Bob Burt ด้วย) คงเป็นเพราะคำพวกนี้มันจะเขียนแถมมาด้วย เวลาเราค้นคำ
ที่อยู่ในหมวดเดียวกันหรือมีคนค้นบ่อย

แต่จากการค้นเมื่อเช้านี้ เมื่อได้เห็นก็ต้องแปลกใจ ไม่ใช่ความใหม่ของมันหรอกนะครับ
เพราะ Klon ม้าทอง (ที่ไม่มีของใหม่มา 6 ปีแล้วเพราะไม่ทำ) ที่เจ้าของเค้ารักษาดีๆก็มี
แต่ที่ทำให้แปลกใจคือ Serial number ของมันครับคือเป็น RG001 G นี่หมายถึง Gold
ถ้าสีเงินทั่วๆไปก็จะเป็น S หรือ Silver นั่นเอง แล้ว R มันมาจากไหน
แถม 001 ซึ่งเป็นตัวแรกอีกต่างหาก.....

อ่านไปอ่านมา ก็ต้องแปลกใจสุดๆเพราะนี่คือ Klon ม้าทองตัวใหม่เอี่ยมที่อีตา Bill แก reissue ออกมา
ใหม่ (R คือ Reissue นั่นเอง) อ่านดูข้อความที่แกเขียนมาแบบยาวเหยียด สรุปได้ว่า แกออกรุ่นนี้มา
เพื่อที่จะช่วยเหลือเพื่อนคนนึงของแกที่เป็นผู้หญิงแล้วกำลังประสบปัญหาทางด้านการเงินครับ
เพราะคลอดลูกออกมาแต่โดนสามีทิ้งก็เลยต้องเลี้ยงลูกคนเดียว ดังนั้นแกจะเอากล่องม้าทองที่
แกพอมีเก็บอยู่บ้าง ทำรุ่น reissue ออกมาเรื่อยๆครับ

ใครสนม้าทองอยู่ แถม RG001 ซึ่งหมายความว่าเป็นตัวแรกด้วย มีโอกาสแล้วนะครับ
ส่วนผมขอผ่าน เราคนดนตรีเน้นที่เสียงครับไม่ได้เน้นรูป

พอรู้ข่าวผมก็เตรียมตัว bid เลย นั้งนับวันรอ......รอให้ถึงวันสุดท้ายของการประมูล
[Image: myworkspace.jpg]
(This post was last modified: 26-06-2008, 01:00 by yodchula.)
26-06-2008, 01:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Klon Centaur (Reissue Gold 001) - by yodchula - 26-06-2008, 00:53
RE: Klon Centaur (Reissue Gold 001) - by yodchula - 26-06-2008, 01:00
RE: Klon Centaur (Reissue Gold 001) - by pood - 03-07-2008, 13:04

Forum Jump: