Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เอากีต้าร์ที่มีเพียงตัวเดียวในโลกมาอวดครับ
Author Message
JustLink Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เอากีต้าร์ที่มีเพียงตัวเดียวในโลกมาอวดครับ
หลังจากเดือนที่แล้วไม่ค่อยสบาย ตอนนี้อาการก็ดีขึ้นมาก จนเกือบจะหายเป็นปกติแล้ว ก็เลยเริ่มทำกีต้าร์ต่อ คราวนี้ก็ถึงคิวของหัวกีต้าร์บ้างแล้วครับ กว่าจะเลือกลายของ Headplates ได้ ก็ใช้เวลาอยู่ 2-3 วันเลยทีเดียว ลายที่เลือกมาก็คือลายนี้ครับ

เป็นไม้ชิงชันของไทย แต่ลายอย่างกับ Brazilian Rosewood แน่ะ

กีต้าร์ตัวนี้ไหนๆก็เดินมุกมาทั้งตัวแล้ว ถ้าหัวว่างๆก็กะไรอยู่ ก็เลยจัดการเซาะร่องหัวเพื่อใส่มุกซะ...หลังจากเซาะร่องหน้าตาก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ

จากนั้นใส่ Purfing กับ Binding

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ภายในอาทิตย์นี้ก็น่าจะใส่มุกเสร็จครับ แล้วจะเอารูปมาให้ดูครับ

ขอบคุณที่ติดตามชมหนังชีวิตยาวๆเรื่องนี้ครับ
เชิญชมภาพถ่ายและฟังเพลงจากเสียงกีต้าร์ Hand Made ของผมได้ที่
http://ksompob.multiply.com
04-03-2009, 00:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เอากีต้าร์ที่มีเพียงตัวเดียวในโลกมาอวดครับ - by JustLink - 04-03-2009, 00:52

Forum Jump: