Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยผมด้วยครับ สงสัยในรหัส ของ ยามาฮ่าครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ช่วยผมด้วยครับ สงสัยในรหัส ของ ยามาฮ่าครับ
ถ้าเป็นกีตาร์ที่สะสมใด้ ยิ่งปีเก่าก็ยิ่งราคาสูง ถ้าเป็นกีตาร์ที่ไม่ใช่ของสะสม ปีเก่าหรือใหม่ถ้าสภาพเดียวกันก็ราคาเท่ากันครับ

กีตาร์ที่สะสมใด้ส่วนใหญ่จะเป็นรุ่นสูงของยี่ห้อดัง ถ้าเป็น Taylor ก็ Series 5+ ถ้า Martin ก็ต้อง Standard Series ส่วนกีตาร์โปร่งญี่ปุ่นนั้นไม่มีราคาอ้างอิงที่แน่นอนเหมือนกีตาร์อเมริกันแต่เท่าที่เคยเห็นตามร้านในญี่ปุ่นก็คล้ายกีตาร์ฝรั่งคือเขาเล่นกันแต่รุ่นสูงๆเท่านั้น

ถ้าจะซื้อมาเล่นเพราะอยากใด้และมีงบพอก็ไม่ต้องไปสนใจเรื่องราคาขายต่อในอนาคตหรอกครับ อย่างผมนี่มีอยู่ที่บ้านสองร้อยกว่าตัวผมยังไม่เคยคิดเรื่องราคาขายต่อเลยเพราะในเมืองไทยไม่มีตลาดของนักสะสม ผมซื้อมาเพราะอยากใด้และมีงบซื้อครับ
14-07-2014, 21:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยผมด้วยครับ สงสัยในรหัส ของ ยามาฮ่าครับ - by pood - 14-07-2014, 21:43

Forum Jump: