Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2
เนื่องจากสมาชิกหลายท่านมีอาการ "อารมณ์ค้าง" หลังจากงาน Meeting II
ที่ผ่านมาหยกฯ หลังจากที่ใด้คุยกับสมาชิกหลายๆท่าน ผมสรุปใด้ว่าอาการดังกล่าว
เกิดจากสาเหตุต่อไปนี้ครับ

1. ร้าน Ad Makers อยู่ไกลไปหน่อยทำให้สมาชิกหลายท่านเดินทางมาไม่สะดวก
และล่าช้าจนทางผู้จัดต้องเลื่อนกำหนดเปิดงานไปเกือบหนึ่งชั่วโมง กำหนดการต่างฯเลย
ผิดไปหมด

2.ร้านนี้มีขนาดใหญ่มากจนขาดความอบอุ่น สมาชิกหลายท่านบอกว่างานครั้งแรกนั้น
คับที่แต่ไม่คับใจแต่คราวนี้นั่งกันโหรงเหรงไม่ใด้คุยกับใครเลย มีสมาชิกใหม่หลายท่าน
ที่อุตส่าห์มาร่วมงานแต่ไม่ใด้คุยกับสมาชิกอื่นฯ บางท่านเตรียมตัวมาทำ workshop เพื่อ
ให้ความรู้กับพวกเราก็ไม่ใด้ทำเพราะเวลาจำกัดมาก

3.งานคราวนี้เลิกตามกำหนดเป้ะไม่มีการผ่อนผันจากทางร้าน สมาชิกบางกลุ่มย้ายไปต่อกัน
ที่บ้านเต่าและบ้านผมถึงตีสี่แต่หลายท่านก็ต้องเดินทางกลับไปก่อน

ประสพการณ์ที่ไม่ประทับใจยังน่าจะมีอีกหลายๆเรื่อง ผมอยากให้พวกเรามาเล่าสู่กันฟังเพื่อ
จะใด้เป็นแนวทางในการจัด meeting ครั้งที่สามครับ

สมาชิกใหม่หลายท่านคงไม่ทราบว่างาน "เขียวเจี๊ยบสัญจร" คืออะไร งานนี้คืองานสังสรรค์
นอกรอบของสมาชิกครับ เราใด้จัดไปหนึ่งครั้งที่ร้าน "นายพักผ่อน" เมื่อกว่าหนึ่งปีมาแล้ว
แต่ยังไม่เคยใด้จัดกันอีกเลยหลังจากย้ายบ้านมาที่นี่แล้ว งานนี้ไม่มีการเก็บค่าบัตรแต่เรา
จะขอส่วนลดค่าอาหารและเครื่องดื่มจากทางร้านให้กับสมาชิกของเรา บรรยากาศก็เป็นแบบ
กันเองไม่มีกำหนดการอะไรให้ยุ่งยาก ตอนจัดครั้งแรกมีผู้มาร่วมงานประมาณห้าสิบคนและ
อยู่กันยันเช้าหลายคน

มีหลายคนเสนอว่าเราควรจัดที่ร้าน The Fabric เพราะคืนวันเสาร์มีน้าหนึ่งหัทยาเล่นรอบ
หัวค่ำและน้าตู่ V 8 เล่นรอบดึกอยู่แล้ว ลองดูบรรยากาศใด้ครับ

http://www.thefabricclub.blogspot.com/

งานนี้ผมอยากให้สมาชิกหลายท่านที่ผิดหวังกับงานมิตติ้งไปร่วมงานด้วยนะครับเพราะผม
ยังไม่มีโอกาสใด้รู้จักเลย ใครที่ไปงานมิตติ้งแล้วต้องสั่งอาหารทานเองเพราะทางร้านไม่
ยอมจัดให้ซึ่งน่าจะมีหลายคนเพราะตอนงานเลิกทางร้านบอกว่ามีอาหารเหลืออยู่อีก 25 ที่
มางานนี้ผมเลี้ยงครับโดยผมจะคืนเงินค่าอาหารที่ละ 350 บาทให้ (กรุณา PM มาบอกผมด้วยครับ) ผมเลี้ยงจริงๆนะครับเพราะถึงไม่มีใครบ่นให้ฟังผมก็ไม่สบายใจ เงินหาใหม่ใด้ทุกวันแต่เพื่อนหายากครับ
09-06-2008, 12:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - by pood - 09-06-2008, 12:16
hidden - by Therock - 14-06-2008, 00:52

Forum Jump: