Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำเรื่องเครื่อง recorder ชนิดพกพาครับ
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
ขอคำแนะนำเรื่องเครื่อง recorder ชนิดพกพาครับ
ที่ผ่านมาผมก็ได้อ่านจากกระทู้ข้างล่าง และที่ guitarthai ทำให้พอเข้าใจอะไรๆ
มาบ้างในระดับเริ่มต้น และก็ได้ลองอัดเสียงตัวเองด้วย Nero อย่างสนุกสนาน
ซึ่งมีประโยชน์มากเพราะได้ฟังจุดอ่อนของตัวเองอย่างชัดเจน แต่ผมใช้ไมค์คอมพิวเตอร์
ซึ่งคุณภาพไม่ได้เรื่องเลย ดังนั้นคิดว่าถึงเวลาต้องลงทุนกันซะแล้ว แต่ความที่ผมเป็นกีต้าร์
มือใหม่ฝีมือยังอ่อนด้อย ก็ไม่อยากลงทุนอะไรที่ดูแล้วมันเกินตัวถ้าซื้อไมค์ ซื้อ audio
interface ก็น่ากลัวรวมแล้วหลายตังค์อยู่

เลยนึกขึ้นมาได้อย่างนึงว่าถ้าใช้เครื่อง Recorder แบบพกพา ที่มองๆอยู่คือ
ZOOM H-2 Recorder ราคา 7,800 (music collection)เครื่องเดียวอยู่เลยไม่ต้อง
ซื้อไมค์เพิ่มอีกด้วย พกพาได้ ต่อเข้าคอมก็ได้ จึงอยากทราบความเห็นของน้าๆที่เคยใช้
ว่าคุณภาพมันเป็นอย่างไร คุ้มใหมครับที่จะซื้อ
Rolleyes
01-06-2008, 22:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอคำแนะนำเรื่องเครื่อง recorder ชนิดพกพาครับ - by Run - 01-06-2008, 22:15

Forum Jump: