Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากเปลี่ยน Nut กับ Saddle เป็นกระดูกครับ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: อยากเปลี่ยน Nut กับ Saddle เป็นกระดูกครับ
เออ ผมมีความเห็นว่า ไปซื้อมาทำเองเลยครับ ......

ลองผิดลองถูกไปเลยครับ ไม่เกินอันที่2 น่าจะใช้ได้ เเล้วจะทำได้ต่อๆไปกับ ตัวต่อๆไปด้วย

คือเรื่องนี้มันละเอียดมากนะครับ เเต่ไม่ยุ่งยากอย่างที่คิดเลย เพียงขยัน เเละ ใจเย็นกับมัน

เพื่อนๆนักดนตรีที่ละเอียดๆ ทำเองหลายคนครับ คนที่เล่นโปร่งไฮเอนด์ เเละ ละเอียด อย่าง น้าผึ้ง อาร์เเชร์ เเกนั่งทำเอง กะเเละ ให้เวลาไปเลย ครึ่งวัน เเละออกมาในเเบบที่ สุดๆครับ

เมื่อเเกได้ในจุดที่พอใจ สำหรับกีตาร์ตัวนั้นๆจริงๆ เเกจะมาทำการลอกเเบบ ความสูงมุมต่างๆ ก๊อบไว้ เพราะที่ใช้เล่นก็จะเสื่อมกร่อนไปเรื่อยๆ คือ พวกผมเล่นกันหนักมาก ไม่นานก็ไปครับ ดังนั้นต้องค่อยๆลองเล่นจนพอใจ จึง โคลนเก็บไว้ คือเหนื่อยทีเดียว เเต่ใช้ยาวครับ

คนเราเล่นสูงต่ำ น้ำหนักมือ จะไม่เท่ากัน อยากให้ลองค่อยๆฝนเอง จะได้ความเข้าใจในสิ่งที่ต้องการอย่างเเท้จริงครับ

ข้อมูลโทรคุยโทรติดต่อกันได้ครับ น้าป๊อบปี้ก้อทำเอง ผมก้อทำเอง โทรคุยได้เลยครับ

ผมไม่ได้ไม่อยากให้ช่างทำงานนะครับ เเต่ เรื่องนี้สำคัญ อยากให้ทุกคนทำเองด้วยซ้ำ

หรือ ให้เปิดเวอร์ช็อบ โดยน้าป๊อบปี้ดีไหมครับ 555 หุหุ

น้าป๊อบเข้ามาโวยเเหง เเค่นี้ก้อเหนื่อยจาตายละ 5555Rolleyes
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

30-05-2008, 08:08
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากเปลี่ยน Nut กับ Saddle เป็นกระดูกครับ - by hattaya111 - 30-05-2008, 08:08

Forum Jump: