Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากได้ archtop สักตัวครับ
Author Message
โคแก่ Offline
Member

Likes Given: 4
อยากได้ archtop สักตัวครับ
พอดีผมไปลงเรียนครอส jazz guitar มาครับ ลำพังใช้ strat ก็ไม่เลวครับ แต่เห็นอจ. ที่สอน เขาใช้ ibanez รุ่นที่หน้าตาเหมือน john scoflied แล้วก็พาลอยากได้สุ้มเสียงทู่ ๆ แบบนั้นบ้างครับ ซึ่งจิง ๆ แล้ว หากปรับ strat ดี ๆ ก็คงได้แบบนั้นครับ ซึ่งอจ. ก็ได้กรุณาสอนวิธีปรับซาวด์ให้บ้างแล้วครับ มันก็ไม่เลวนัก

แต่กิเลสมันวิ่งนำหน้าเสียแล้วครับ และอยากได้อยากมีเป็นเจ้าเข้าเจ้าของสักตัวครับ

เลยอยากสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับกีต้าร์ archtop บ้างครับ ชอบลำตัวบาง ๆ ครับ อย่าง joe pass ผมว่ามันออกจะอ้วนเกินไปหน่อยครับ และ 335 มันก็ตัวออกจะใหญ่เกินไปสำหรับผม (ปีกมันใหญ่เหมือนกันนะครับ)

หากจะเลือกสักตัว เน้นเล่น jazz / blues jazz / bossa nova / สไตล์เทือกนี้

หากชอบสไตล์แบบนี้มีตัวไหนรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ สัก 4-50000 บาท

ขอบคุณมากครับ
06-09-2013, 19:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
อยากได้ archtop สักตัวครับ - by โคแก่ - 06-09-2013, 19:02

Forum Jump: