Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนช่วยถอดรหัส K. yairi ให้ผมด้วยครับ
Author Message
โคแก่ Offline
Member

Likes Given: 4
รบกวนช่วยถอดรหัส K. yairi ให้ผมด้วยครับ
ผมสนใจ K yairi มากครับ อยากจะหามาไว้ใช้ข้าง ๆ โต๊ะทำงานสักตัวด้วยคำร่ำลือว่าดี แถมราคาก็ไม่สูงเกินไปเหมือนกีต้าร์ฝรั่ง made in usa

แต่ก็พบว่ามีหลายรุ่น หลายซีรียส์มาก ๆ ครับ

DY เดาว่าเป็นทรง Drednought
FY เดาเป็นทรง OM
NY เดาว่าเป็นทรง 00
CY เห็นว่าเป็นคลาสสิค
CE เป็นคลาดสิคมีภาคไฟฟ้า
MV
YW
SY
SL
DYM
IY
JY

โอย ทำไมมันเยอะอย่างนี้ครับ

ตัวเลขที่มากขึ้น เดาว่าก็เป็นซีรียส์ที่สูงขึ้น เครื่องเคราตบแต่งเยอะขึ้น

ส่วนตัว B ที่ตามหลัง ผมเคยเห็นคุณกฤษณ์แจ้งว่า back/side เป็น laminate
ส่วนตัว V ที่ตามหลัง หมายถึงอะไรครับ

ผมดูในหน้าเพจตัวแทนจำหน่าย หากไม่ระบุว่า back/side เป็น solid หมายความว่าเป็น laminate เช่น rosewood ก็หมายถึง laminate rosewood ทั้งสิ้น ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
16-07-2013, 12:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รบกวนช่วยถอดรหัส K. yairi ให้ผมด้วยครับ - by โคแก่ - 16-07-2013, 12:41

Forum Jump: