Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
ขอบคุณที่แชร์มุมมองและประสบการณ์ครับ

อีกอย่างที่ผมอยากเพิ่มเติมคือ... กีต้าร์ที่เราเห็นว่ามันไพเราะซะเหลือเกิน ต้องคว้ามาให้ได้
แต่พออยู่ในมือเรา ทำไม๊ ทำไม เสียงมันทึบ เล่นยาก ฯลฯ

แต่กีต้าร์ที่เราเล่น ใครฟังก็ขอซื้อ พอส่งให้ลอง แทบจะถุยน้ำลายใส่กันทุกคน (อย่าง Avalon AS201CE ของผม)

อาจจะนอกประเด็นเรื่องซื้อที่ไหน เพราะอะไร (เพราะตอบกันไปเยอะแล้ว)

แต่แค่อยากจะบอกให้น้าๆ ที่เข้ามาอ่าน อย่าได้เคลิ้มตามคำโฆษณาที่หวานเยิ้ม จนทุบกระปุกที่สะสมมาซื้อ
เจ้าของเค้าไม่ผิด เค้ารักและชื่นชมของๆ เค้า ไม่งั้นมันจะมาอยู่ที่มือเค้าเหรอครับ แต่เราจะซื้อทั้งที จะ 1 พัน หรือ 1 ล้าน
ก็ควรศึกษาหาความรู้ให้มากพอ และที่สำคัญ ต้องลองเล่นด้วยมือฟังด้วยหู ลืมยี่ห้อและตำนานมันไปก่อน

แล้วตัดสินใจว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ

เห็นคนเยอะดี กระทู้นี้ ขอยาดดด.... ขาย http://www.music.co.th/product_detail.php?id=112075

ตูดบุบนิดส์เดียวแค่สียุบเท่าเหรียญบาท เอาไป 8 พัน
ราคามือ 1 แพงมาก ตัวนี้หาในอีเบย์ไม่มีขายครับ (มีแต่เป็นตัวอื่น อิอิ) เป็นกีต้าร์ Korea ล้อตเกือบสุดท้าย เพราะมันจะรบกันแล้ว เสียงดีกว่ารุ่นเดียวกันทุกตัวทั่วโลก ไม่เชื่อก็บินไปลองได้เลย
เลยกลัวโดนสับเปลี่ยน ต้องทุบตูดทำตำหนิไว้ เป็นรุ่น custom shop มีปิ๊คในตัว สะดวกมากครับ (ผมเขย่าไม่ออก แถมไปเลยละกัน) อยากลองนัดล่วงหน้านะครับ เพราะผมเช่าห้องนิรภัยที่แบงค์เพื่อเก็บกีต้าร์
อาจจะใช้เวลาไปเบิกมา ผ่อนได้ครับ 2 งวด งวดแรก 7,900.- ที่เหลือมีเมื่อไหร่ค่อยมาให้ เป็นคนไม่รีบครับ

ขอบคุณพื้นที่ guitarthai ครับ อั๊ยยย หย่ะ ....!!!!

(27-04-2013, 14:17)lekleklek Wrote: Tip of The Iceburg นี่มันน่ากลัวจริงๆครับ ไส้แตกกันมาหลายคนแล้ว ยิ้มๆทิ่มมิดด้าม

คงจะไม่น่ากลัวเท่าไหร่ ถ้ารู้จัก Tip of The Noom Dps สาวๆ แถวรัชดาเค้าให้ฉายาว่า

"นิ่มๆ แต่ทิ่มขาเป๋..." Tongue
(This post was last modified: 28-04-2013, 02:54 by Katayoot.)
28-04-2013, 02:36
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by Katayoot - 28-04-2013, 02:36

Forum Jump: