Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น
ที่ยังมีน้ำใจให้กัน ไม่ลืมกันครับ..

ถึงแม้บางคนแทบจะไม่เคยพบเจอกันเลย

ทุกท่านที่มีรายชื่อในกระทู้ผม..
ผมถือว่าท่านได้รับเกลียด เอ้ย..ได้รับเกียรติ
ที่ผมจะตามไปเสี้ยมพวกท่านบ้างนะครับ..

ส่วนท่านอื่นๆ ผมจะระแวดระวังตัวไว้ก่อน
ไปเสี้ยมสุ่มสี่สุ่มหา.. ประเดี๋ยวผมจะกลายเป็นกรณีไป.. อิอิ..
แต่ก็ขอตามไปแสดงความคิดเห็นพูดคุยบ้างก็แล้วกัน..

บ้านฟ้าเราเดี๋ยวนี้มันเงียบเหงากันเกินไปแล้ว
เหมือนที่น้าหนุ่มว่า " ปวกเปียกกันเกิ๊นนนน...!!!! " อิอิ...

.................................

สรุปว่ากีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล
เกิดจากการตัดสินใจเองของผู้ซื้อ ในราคาของกีต้าร์ตอนที่ขาย

เพราะไม่ว่าเราจะได้กีต้าร์ตัวนี้มาในราคาเท่าไร
ความสุขไม่ได้อยู่ที่ราคาของกีต้าร์ที่เราซื้อแต่เพียงอย่างเดียว
แต่อยู่ที่เราได้กีต้าร์ตัวนี้กลับบ้าน กลับมาเป็นของเรา
ได้เล่น ได้ชื่นชมในความเป็นกีต้าร์ตัวนั้น ที่กว่าเราจะได้มา..
อาจจะต้องผ่านกระบวนการหลายอย่าง

เราตัดสินใจซื้อ.. เพราะเรามีเหตุผลของเรา ซึ่งแต่ละคนมีไม่เหมือนกัน..

ไม่ว่ากีต้าร์ตัวนั้นจะเป็นอย่างไร ถ้าเราพึงพอใจ
เราจึงยอมที่จะซื้อ..

ผมเคยซื้อกีต้าร์ตัวหนึ่งในราคา 200 บาท
ทุกคนที่ได้ลองเล่นในตอนนั้นบางคนบอกว่าคุ้มราคา
บางคนบอกว่าอย่าไปซื้อเลย.. ไม่คุ้ม..
เพราะว่าเขาลดคุณภาพลงมาจึงสามารถขายได้ในราคานี้
ผมบอกว่า เอาน่า.. ผมชอบ..

เพราะก่อนที่จะซื้อก็ลองแล้วลองอีก
แวะเวียนไปแล้ว.. แวะเวียนไปอีก..
เปรียบเทียบดีแล้ว.. ดูแล้วก็ดูอีก..
แล้วผมก็ไปรับกีต้าร์ตัวนี้กลับมาที่บ้าน..

ผ่านไปไม่นานเท่าไรครับ
ผมว่าน่าจะไม่กี่เดือน..

กีต้าร์ตัวนี้ปรับราคาขายใหม่อยู่ที่ 130 บาท
ผมก็แค่หัวเราะกับคนที่เคยพูดกับผมว่า.. บอกแล้วว่าไม่คุ้ม

ผมก็ยังยืนยันว่าคุ้ม
เพราะผมตัดสินใจแล้ว..
และกีต้าร์ตัวนี้ก็ราคาสมเหตุสมผลสำหรับผม
ไม่อย่างนั้นผมจะจ่ายเงินซื้อไปทำไม..

ถึงแม้ว่าข้อมูลที่ผมได้มาของการปรับราคามันช่าง "..........." ก็ช่างมัน

และสภาพของกีต้าร์ถึงทุกวันนี้ก็ยิ่งคุ้ม..
ผมใช้ทำมาหากินเลี้ยงดูครอบครัวผมจนถึงทุกวันนี้
ราคาสภาพของกีต้าร์ตัวนี้ไม่รู้ว่า 50 บาทจะมีคนซื้อหรือเปล่า

กีต้าร์ตัวนี้เพื่อนบางคนอาจจะเคยเห็น
ผมว่ามันมีบาดแผลเกินกว่าที่ใครจะนึกออกล่ะครับ

สำหรับผม..
ไม่ว่าจะ 200 บาทหรือ 130 บาท ก็เป็นกีต้าร์ราคาสมเหตุสมผลทั้งนั้น
อยู่ที่ว่าผมจะบังเอิญไปตัดสินใจตอนไหนก็เท่านั้นเอง..

และในความคิดผม..
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผลนั้น..
คือความสมเหตสมผลของการตัดสินใจซื้อของผมเอง ณ ราคากีต้าร์ตัวนั้นตอนที่ขาย..

....................................

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
27-04-2013, 23:22
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by โฟล์คน้อย - 27-04-2013, 23:22

Forum Jump: