Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
ไปธนาคารอย่าไปทำอะไรครับน้าต่าย
ปล่อยให้คาใจอีกละ..

ชอบทำให้เสียวและเลี้ยวกลับอยู่เรื่อย..

..........................................................

เอาล่ะผมมาเล่าต่อ..

ถ้าจะซื้อกีต้าร์มือหนึ่ง
แน่นอนผมก็ต้องไปซื้อที่ตัวแทนจำหน่าย
อย่างมิวสิคคอนเซปนี่ก็บริการดี
ผมเคยไปซื้อเอง และพาเพื่อนไปซื้อ
หรือแม้แต่กระทั่งไปถึงที่เวิ้งอย่างเบ๊เงียบเส็ง

นครหลวงการดนตรีผมมักจะแนะนำให้ไปซื้อกับคุณดา ที่สาขาฟอร์จูน-รัชดา
หรือจะไปที่เซ็นทรัลเวิร์ลก็บริการเก่งมาก
เพื่อนผมไปเสียตัว เอ้ย.. เสียตังค์กันมาหลายคนละ..

ทั้งที่ผมซื้อเอง ไม่ว่าจะกีต้าร์ หรืออุปกรณ์อย่างอื่น
รวมถึงพาคนอื่นไปซื้อก็ยังคงประทับใจอยู่

ผมหน้าจะได้ค่าแนะนำบ้างนะเนี่ย..

ส่วนถ้าเป็นร้านที่เปิดขายตามเว็บไซต์
ผมเคยลองใช้บริการอยู่บ้าง
แต่ร้านที่ผมมักจะแนะนำและเคยซื้ออยู่เป็นประจำ
จะมีหน้าร้านอยู่ที่ต่างจังหวัด
ผมเคยสั่งซื้อกีต้าร์ทีเดียว 7 ตัวเพราะความไว้ใจ เชื่อใจ
ซึ่งเจ้าของร้านก็บริการได้ประทับใจดีมาก

แต่ผมขอไม่บอกชื่อร้านนะครับ เพราะเขาไม่ได้เป็นสปอนเซอร์เวบ
ประเดี๋ยวจะเสียมารยาท..

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นคุณก็ยังต้องยอมรับความเสี่ยงนั่นเองน่ะครับ
เรืองเล่าจากประสบการณ์
ความประทับใจ หรือความคลางแคลงใจ
แต่ละคนมีไม่เหมือนกัน

...................................................

ผมอาจจะ Happy วันนี้
พรุ่งนี้ผมอาจจะไม่ก็ได้
แต่ถ้าอะไรที่พอเป็นประโยชน์
เราก็เล่าสู่กันฟังนะครับ
เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนน้ำใจกันเล็กๆ น้อยๆ
ที่นับวันเริ่มจะละลายหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้..

...............อิอิ....................เสี้ยมมมมมมมมมม..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
26-04-2013, 13:59
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by โฟล์คน้อย - 26-04-2013, 13:59

Forum Jump: