Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถึงน้ายอดเยี่ยม.. กับแก๊งค์ล่ม ฯ Let it be กันนะครับ..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
ถึงน้ายอดเยี่ยม.. กับแก๊งค์ล่ม ฯ Let it be กันนะครับ..
วันก่อนโดนพาดพิง เรื่องเสี้ยมๆ..
ใครเสี้ยมใครผมไม่เกี่ยวนะครับ

คำว่า "เสี้ยม.." ตามพจนานุกรมและความหมายที่หาเจอในอากู๋ หมายถึง
"ทำให้แหลม โดยปริยายหมายถึงยุแหย่.."

แต่ผมก็เลือกที่จะเสี้ยมนะครับ ขืนสุ่มสี่สุ่มห้า.. ประเดี๋ยวก็ได้ฮากันอีก

เอาเป็นว่าคนที่มีรายชื่อในบัญชีผมตัวใหญ่ๆ เช่น
น้าเวบ
น้าป๋อ
น้ากานต์
น้ายอดเยี่ยม
น้าหนุ่ม
น้าเล็ก
น้าต่าย
น้าซารัน
น้าcall
น้าNobi

และอื่นๆ อีกมากมาย..

ทำอะไรกันไว้ลับหลังใคร.. ระวังตัวกันไว้เหอะ..
อย่านึกว่าเพื่อนๆ เขาไม่รู้กัน.. อิอิ

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมม..

....................................................

แวะมาเสี้ยมแล้วก็เอาเพลงมาฝากกันให้คลายร้อน
อะไรทีมันหนักๆ ก็ขอให้เบาๆ กันนะครับ
บ้านเดียวกันทั้งนั้น..

หรือบางคนจะมีหลายบ้านก็ตามใจ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมม..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
24-04-2013, 08:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถึงน้ายอดเยี่ยม.. กับแก๊งค์ล่ม ฯ Let it be กันนะครับ.. - by โฟล์คน้อย - 24-04-2013, 08:23

Forum Jump: