Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เชื่อแล้ว Elixir ทนจริงๆ
Author Message
Phakawat Offline
Member

Likes Given: 0
เชื่อแล้ว Elixir ทนจริงๆ
เมื่อวานผมได้ลองเปลี่ยนสายดู เป็น Elixir Polyweb Antirush แล้วเล่นกีต้าร์ไปเรื่อยๆ ตั้งแต่บ่ายโมง ถึงตี 5 มีหยุดๆบ้างเป็นระยะ แต่เล่นแทบจะตลอด ย้ายที่ไปเรื่อยๆ ทั้ง ร้อน เย็น ชื้น ผมนึกว่ายังไงสาย 1-2 มันต้องมีดำๆม่างละ แต่นี่เวลาผ่านไป ออกจากซองมายังไงมันก็เป็นอย่างนั้น ทนจริงๆ เรื่องเสียงผมว่ามันก็ดีนะ (ผมเล่นแต่ฟิงเกอร์สไตล์ไม่ได้สตรัม)
แต่เสียอย่างเดียวที่ผมไม่ชอบคือมันนุ่มลื่นไปนิดนึง แต่ก็ไม่ได้ลื่นน่าเกลียด เหมือนสายใหม่ตลอดเวลาเท่านั้นเอง

อยากทราบว่า EXP จะทนน้อยกว่านี้มากมั้ยครับ ปกติมือผมเป็นมือดูดวิญญาณ ใช้สายปกติแป็บๆก็ไปแล้ว อยากได้สายเคลือบที่ทนๆ แล้วได้ฟิล คล้ายๆเล่นสายปกติ อยากลอง EXP แต่ท่าทางอีกนานกว่าจะได้เปลี่ยน
30-04-2008, 16:05
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เชื่อแล้ว Elixir ทนจริงๆ - by Phakawat - 30-04-2008, 16:05

Forum Jump: