Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอสอบถามเรื่องไฟฟ้าครับ
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ขอสอบถามเรื่องไฟฟ้าครับ
(08-03-2013, 10:50)dear709 Wrote: แล้วผมเคยเจอกรณีใช้หม้อไฟฟ้าเพื่อทอดเฟรนช์ฟราย โดยผมเสียบหม้อนี้ที่ปลั๊กพ่วง
ปรากฏว่าสวิทช์ปลั๊กพ่วงละลายแล้วจมลงไปในตัวปลั๊กพ่วงเลยครับ แล้วรูนั้นก็ไม่จ่ายไฟอีก
พอเปลี่ยนไปเสียบอีกรูนึง ใช้งานได้อีกแป๊บนึง ตัวสวิทช์รูนั้นก็ละลายอีกครับ
เคยเจอกรณีคล้ายๆกัน ต่อปลั๊กพ่วง ที่ปลั๊กฝังผนัง เพื่อใช้กับ ไมโครเวฟ
ปรากฎว่า ได้กลิ่นใหม้ จับที่สายปลั๊กพ่วงพบว่าร้อนจัดมาก จึงรีบดึงปลั๊กพ่วงออก

แรกๆนึกว่า เครื่องใช้ไฟฟ้า หรือปลั๊กพ่วงช๊อต
สุดท้าย สาเหตุที่พบคือ มี"มด"เข้าไปทำรังที่ปลั๊กฝังผนัง
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
08-03-2013, 17:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอสอบถามเรื่องไฟฟ้าครับ - by SARUN - 08-03-2013, 17:27

Forum Jump: