Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความสุขเล็กๆ
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
Toungue  ความสุขเล็กๆ
ช่วง 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา.....ผมแทบจะลมจับ....คนไข้เยอะมากๆๆ
...ที่ รพ.ผมตรวจวันละร้อยกว่าๆ....ไหนต้องวิ่งคลินิกอีก 50-60 .....เรียกว่าน้ำหนักลดฮวบไป 2 กก.เลยครับ...แทบอยากจะลาออกอยู่รอมร่อ.......
....... 3-4 ปีแล้วครับที่ผมอยู่กับชีวิตแบบนี้...แต่ก็ใช่จะเหนื่อยแบบนี้ทุกวัน...แต่โดยรวมแล้วก็เหนื่อย55.....
.....วันนี้ฝนตกครับ....ถือเป็นโชคดีเพราะผมอยู่เวร.....เลยพอมีเวลามาจับกีตาร์ตัวโปรด...
...
...นั่งเช็ด...นั่งขัด....มองดูที่สายก็เริ่มสึกหรอ....คงถึงเวลาแล้วหละที่จะต้องเปลี่ยนสายเสียที......แล้วก็เลยถือโอกาสเปลี่ยนถ่าน pickup ไปด้วยเลย...............

.........แปลกจัง...แค่ผมนั่งเปลี่ยนสาย ขัดถูทำความสะอาดเจ้า Edo Killer เพียงแค่สอง ชม. ผมกลับลืมเรื่องราวความเหนื่อยหน่ายตลอด สองสัปดาห์ไปอย่างสิ้นเชิง.....
......ความสุขเล็กๆครับ.......ราตรีสวัสดิ์ครับ

Attached Files Image(s)

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
(This post was last modified: 14-09-2007, 00:36 by edo.)
14-09-2007, 00:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ความสุขเล็กๆ - by edo - 14-09-2007, 00:30

Forum Jump: