Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ลงเอย....ลงเอยยังไง?
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ลงเอย....ลงเอยยังไง?
จะเข้าไปฟงเพลงของคุณสุที่ http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=15015
เสียหน่อย... แต่ฟงไม่ได้แล้ว... มีคำแจ้งว่า... "วีดิโอนี้มีการร้องเรียนละเมิดลิขสิทธิ์จากแกรมมี่!!!" ทั้งๆที่ในYouTube ก็ยังมีเพลงนี้cover โดยคนอื่นๆอีกเกลื่อน.... ก็ไม่เห็นมีปญหาอะไร... หรือว่าคลิปนี้ไพเราะกว่าต้นฉบับทำใจไม่ได้ครับ.... อยากถามคุณสุด้วยครับว่ามีการแจ้งจากแกรมมี่มั้ยครับ... และอยากถามท่านอื่นๆด้วยด้วยครับว่าเคยโดนแบบนี้บ้างมั้ย... ถ้าเปนการละเมิดลิขสิทธิ์จริง... อย่างไรจึงถือว่าละเมิด.. ในครั้งต่อๆไปผมจะได้ระวังตัวบ้าง... และจะได้ไม่เอาเพลงของแกรมมี่เขามาร้อง... ทั้งๆที่ผมเห็นว่าการcover แบบนี้เปนการช่วยประชาสัมพันธ์เพลงเสียด้วยซ้ำ... ใครมีความรู้และประสบการณ์ในเรื่องนี้กรุณาแนะนำด้วยครับ... ขอบคุณครับ
16-02-2013, 10:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ลงเอย....ลงเอยยังไง? - by boobyblue - 16-02-2013, 10:54

Forum Jump: