Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอปรึกษาเกี่ยวกับชุดเครื่องเสียงซ้อมดนตรี รบกวนด้วยครับ อาจมีหลายคำถามต่อเนื่องนะคร
Author Message
tanawut Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอปรึกษาเกี่ยวกับชุดเครื่องเสียงซ้อมดนตรี รบกวนด้วยครับ อาจมีหลายคำถามต่อเนื่องนะคร
ขอปรึกษาเกี่ยวกับชุดเครื่องเสียงซ้อมดนตรี จุดประสงหลักคือ ผมชอบตีกลอง เเต่อันนี้ไม่ได้ใส่ไมล์นะครับตีในห้องที่บ้าน ลูกเล่นกีต้ากับร้อง กัน 2 คนเเค่นี้ครับ ไม่คิดย้ายไปเล่นนอกห้อง เพราะ เก่งเกิน อายเขา ชุดเครื่องที่ใช้ตอนนี้ มี มิกเซอร ซาวคราฟ รุ่น โน็ตเเพดราคา5000 เเอม acm q2150 สเป็คเขาว่า 150+150 ส่วนลำโพง ผมใช้ตั้งพื้นลำโพงบ้าน เซอวินวีก้า 8นิ้ว ราคาตอนซื้อเกือบ20000

เสียงที่ได้ตอนนี้ คือ ถ้าผมเปิดเพลง เเค่ให้ดังเเล้วตีกลองทับ ก็พอไหวครับ เเต่เหมือนว่าเสียงเเหลมมันจะเเตก

ละพอเอากีต้า โปร่งไฟฟ้า มาเข้า มิกเซอ เปิดจนเกือบสุดก็ดังไม่มาก

เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในเว็บนี้ ถ้าผมเปลี่ยนเป็นชุุด ยามา5 stageplus 300
เสียงกีต้ารจะชัดเจนไหมครับ
เเล้วชุด สเตจพลัส300 มันเปิดได้ดังพอสู้กับเสียงกลองไหมครับเพราะชอบเปิดตีทับline กลอง ข้อนี้สำคัญมากเลย

ตอนนี้สงสัย 2 ข้อก่อนครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

อาจมีหลายคำถามต่อเนื่องนะครับที่เกี่ยวกับ ระบบเสียง ครับ
(This post was last modified: 16-02-2013, 08:16 by tanawut.)
12-02-2013, 08:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอปรึกษาเกี่ยวกับชุดเครื่องเสียงซ้อมดนตรี รบกวนด้วยครับ อาจมีหลายคำถามต่อเนื่องนะคร - by tanawut - 12-02-2013, 08:27

Forum Jump: