Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โอบกอดเป็นครั้งสุดท้าย...Hattaya & r-bu acoustic ballads
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
โอบกอดเป็นครั้งสุดท้าย...Hattaya & r-bu acoustic ballads
ผมชักจะเกรงใจกระทู้ร้องเพลงรอบกองไฟ Open Stage for Country music
เพราะช่วงหลังๆรู้สึกว่าจะกลายเป็นผมที่ร้องอยู่คนเดียว..
และบ่อยจนถี่เกินไปแล้ว...
จึงเลยขออนุญาตตั้งกระทู้ร้องเพลงเองมันเสียเลย...Big Grin
เพลงส่วนใหญ่ก็น่าจะตามชื่อกระทู้คือเป็นเพลงเล่าเรื่อง...
เรื่องที่จะเล่าก็คงเป็นเรื่องสารพัดที่อยากเล่า...
ผมจะร้องจะเล่าของผมไปเรื่อยเปื่อยตามประสา...
ใครฟังใครชอบใครไม่ชอบอย่างไรเชิญตามสะดวก...
อยากวิจารณ์อยากตำหนิอยากแนะนำอยากชื่นชมก็ตามสบาย...
ไม่ต้องเกรงใจกันนะครับ...
ผมก็เล่นของผมไปรั่วบ้างหลุดบ้างดีบ้างแล้วแต่ตามอารมณ์ขณะนั้นๆ...
ผมไม่ใช่นักดนตรีอาชีพนะครับ...
จึงไม่มีเวทีสำหรับแสดงให้ใครชม...
ก็จะอาศัยเวทีแบบนี้ละเล่นให้เพื่อนๆฟังโดยไม่ต้องง้อสถานที่ไหนๆ...
ใครอยากฟังก็ยินดีใครไม่อยากฟังก็คงไม่คลิ๊กเข้ามาอยู่แล้ว...
เพลงทั้งหมดจะเป็นเพลงที่ไม่เคยเล่นเคยร้องมาก่อน...
นึกอยากเพลงไหนก็หาเนื้อเพลงมาดูแล้วก็คลำๆคอร์ดไล่ๆไปแล้วก็เล่นกันเลย..
ฉะนั้นความบกพร่องคงจะปรากฏอยู่ทั่วๆไปให้พบเห็น...
ทำใจสบายๆฟังกันเพลินๆนะครับ...Tongue

เอาละ...
เริ่มเพลงแรกประเดิมกระทู้ด้วยเพลงนี้ครับ...
"เล่าสู่กันฟัง"
เพลงนี้ได้แรงบันดาลใจจากการดูคลิปวงนั่งเล่นเล่นเพลงนี้แล้วนึกอยากร้องบ้าง...
เพลงนี้พี่ "เป๋า" กมลศักดิ์ สุนทานนท์นักร้องนำเป็นคนแต่งเพลงนี้ครับ...
เวลาฟังแกร้องก็ได้อารมณ์อีกแบบ...
คราวนี้ผมก็อยากร้องในอีกแบบของผมบ้างครับ...
เชิญสดับรับฟังกันครับ...Smile

[video=youtube]http://youtu.be/IWojSUodoc8[/video]
(This post was last modified: 04-08-2013, 02:33 by boobyblue.)
04-02-2013, 01:13
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
โอบกอดเป็นครั้งสุดท้าย...Hattaya & r-bu acoustic ballads - by boobyblue - 04-02-2013, 01:13
RE: acoustic ballads - by Webmaster - 10-02-2013, 14:33
RE: acoustic ballads - by boobyblue - 11-02-2013, 11:46

Forum Jump: