Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ปรึกษา สายที่ใส่แล้วเหมาะ กับ k yari ครับ
Author Message
PREAW Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ปรึกษา สายที่ใส่แล้วเหมาะ กับ k yari ครับ
ผมใช้ k yari wy 1 th ปัจจุบัน ใส่สาย Elisir เบอร์ 12 ครับ
แต่รู้สึกว่า เสียงออก กลางกับแหลม มากพอสมควร (น่าจะเป็น ลักษณะเฉพาะ ของ kyari แต่ก็ไพเราะตามคุณภาพ k yari ครับ)
ซึ่ง ผมอยากจะหาสายที่อาจจะช่วยเพิ่ม ย่านทุ้มอีกสักนิด ไม่ทราบว่า เปลี่ยนสายใหญ่ขึ้น หรือ
สายเบอร์เดิม แต่ เปลี่ยน ยี่ห้อ พอจะมีน้าๆ ที่เคยใช้แนะนำสักนิดได้หรือไม่ครับ
ปล แม้จะเสียงออกกลางและแหลม แต่เสียงที่ออกมา ไพเราะตามคุณภาพ k yari ครับ
ที่เรียนสอบถามเพราะ ตนเอง อยากเพิ่ม ย่านเสียงทุ้มอีกนิดเท่านั้น

รบกวนคำแนะนำด้วยนะครับ
12-11-2012, 19:47
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ปรึกษา สายที่ใส่แล้วเหมาะ กับ k yari ครับ - by PREAW - 12-11-2012, 19:47

Forum Jump: