Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งานสัมมนาของคุณบัณฑิต อึ้งรังษี วาทยกรระดับโลก
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: งานสัมมนาของคุณบัณฑิต อึ้งรังษี วาทยกรระดับโลก
ผมเคยโชคดีมีโอกาสได้คุยกับ คุณบัณฑิต ครับ ที่ TCDC....(แต่ผมปล่อยไก่ไปเยอะ)

ผมไม่รู้หรอกว่าเป็น คุณบัณฑิต ที่เป็นวาทยากรระดับโลก หน้าก็คุ้นๆ แต่ไม่คิดหรอกครับ เพราะดันนั่งปนๆอยู่กับผู้ร่วมงาน (ถ้าแกเป็น Cinematographer ก็ว่าไปอย่าง) แล้วผมก็ดันนั่งอยู่ข้างๆ แต่หลังจากที่รู้ก็วูบบบบ เหมือนกับไปนั่งในงาน film fest' ที่ภรรยาของ Gene Kelly มานั่งข้างๆผม...กว่าจะรู้ก็โง่ไปแล้วหลายรอบ ดักดานไปหลายวันครับ...

คุณบัณฑิต เป็นอัจฉริยะจริงๆครับ ถึงวันนั้นผมจะปล่อยไก่ไปบ้าง แต่ผมก็รู้สึกว่า ผู้ชายคนนี้มี something ตั้งแต่แกโชคร้ายเดินมานั่งข้างๆผม ตอนที่คนยังวุ่นวายอยู่กับคิวกล้อง และแขกผู้มีเกียรติจากรัฐบาล...

ไม่รู้จะอธิบายอะไร...ถ้ามีเวลาว่าง ไปฟังกันครับ ไม่ต้องเกี่ยวกับเรื่องดนตรีก็ได้

....แต่อย่างน้อยแกก็จะบอกเคล็ดลับ กับคนที่อยากได้ภรรยาเป็นชาวต่างชาติ...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
22-04-2008, 01:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: งานสัมมนาของคุณบัณฑิต อึ้งรังษี วาทยกรระดับโลก - by .::.pOoH.::. - 22-04-2008, 01:03

Forum Jump: