Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คำถามคาใจเกี่ยวกับการเลือกซื้อกีตาร์คับ
Author Message
jeud Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
คำถามคาใจเกี่ยวกับการเลือกซื้อกีตาร์คับ
หวัดดีคับ ตอนนี้กำลังอยากได้กีตาี์ร์ตัวใหม่ แต่มีคำถามคาใจคับ

ปัจจุบันผมมีกีตาร์ที่ใช้มานานพอสมควร Yamaha รุ่น FG-403S ถ้าจะซื้อกีตาร์ป้ายแดงผมน่าจะเลือก Veelah V3-D (แต่ตอนนี้ไม่มีสินค้า)

เนื่องจากผมอยู่ ตจว. คับ ผมแทบไม่มีโอกาสได้ลองเสียงกีตาร์รุ่นต่างๆ เลย จึงยากที่จะประเมินเสียงด้วยตนเอง

1. ในความเห็นของน้าๆ ระหว่าง Veelah V3-D (ราคาป้ายเกือบ 10) และ Yamaha ญี่ปุ่นมือ 2 ในงบไม่เกิน 10 อย่างไหนน่าจะโอเคกว่าคับ ในแง่เสียงนุ่มๆ เหมาะกับการตีคอร์ด action จับคอร์ดง่ายๆ ไม่แข็ง อะไรทำนองนี้ เพื่อใช้เป็นข้อมูลในการซื้อกีตาร์ตัวใหม่ของผม

2. เป็นไปได้ไม๊ที่ Veelah เสียงจะสู้ FG-403S ไม่ได้ ผมมองในแง่ราคา Veelah เหมือนถูกมากๆ เพราะ V3 แถม Hard Case แต่ราคาไม่ถึง 10 ผมซื้อ Yamaha มา เมื่อเกือบจะ 10 ปีมาแล้วในราคาประมาณ 10 แต่ซื้อในห้างอาจจะแพงกว่ามาตรฐานซักหน่อย แต่ Veelah เหมือนจะถูกมากๆ เลยมีความกังวล น้าๆ ที่มีประสบการณ์กับ Veelah และ Yamaha Taiwan ช่วยวิจารณ์ให้ซักนิดนะคับ

ขอบคุณน้าๆ ทุกคนคับ
04-10-2012, 11:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
คำถามคาใจเกี่ยวกับการเลือกซื้อกีตาร์คับ - by jeud - 04-10-2012, 11:49

Forum Jump: