Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าครับ ไม้ทำโครงกีตาร์นี่มันใช้ยี่ห้อเดียวกับ ไม้หน้า หรือไม้หลังครับ
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
น้าครับ ไม้ทำโครงกีตาร์นี่มันใช้ยี่ห้อเดียวกับ ไม้หน้า หรือไม้หลังครับ
ครับหลังจากท่องเที่ยว เข้ากระทู้นั้นออกกระทู้นี้อยู่ในบ้านหลังนี่นับไปๆมาๆ นี่จะเข้าปีที่สองแล้วครับ เก็บเกี่ยวความรู้ไปมากพอดู แม้จะจำได้บ้างไม่ได้บ้างก็ตาม สารภาพเลยว่าผมรู้จัก บาซิเลี่ยนจนดูออก ดมได้ ก็ที่นี่แหละครับ.

ที่นี่มันมีอยู่ว่าไม้หน้ากับไม้หลัง รวมไม้ข้างด้วย เหล่านี้เข้าใจยิ่งทีเดียว ไม้ลามิเมทต่างจากไม้อัดทำฝาบ้านอย่างไร แต่ว่าโครงข้างในหละครับ พวก ไม้ข้าว คาน กระดาน อเสธ นี่เค้าใช้ยี่ห้อเดียวกับไม้หน้าหรือไม่ครับ เช่น โซลิด สปรู๊ด คานก็ต้องยี่ห้อเดียวกัน หรือไม่ก็หยิบเอาเศษข้างๆมาเหลาๆ ใส่เข้าไป. ไม้หลังถ้า มะฮ๊อกฯ ก็จัดไปตามนั้น

หรือว่า เค้าต้องเลือกยี่ห้ออีกครับว่า ถ้าเฟรมแบบนี้ใช้ไม้โครง เมเปิ้ล โครงแบบนั้นใช้กระถินรงค์ หรือว่าไม่เกี่ยวกันครับไม้อะไรก็ได้ หยิบๆใส่ๆเข้าไป ขอให้มีการใสด้วยมือเสียงก็ดีได้

ขอบคุณครับ
25-08-2012, 15:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
น้าครับ ไม้ทำโครงกีตาร์นี่มันใช้ยี่ห้อเดียวกับ ไม้หน้า หรือไม้หลังครับ - by cort - 25-08-2012, 15:29

Forum Jump: