Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามแฟนๆกีตาร์คลาสสิค ในงบใกล้เคียงกัน ชอบ Imai หรือ Rommich มากกว่ากันครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
ถามแฟนๆกีตาร์คลาสสิค ในงบใกล้เคียงกัน ชอบ Imai หรือ Rommich มากกว่ากันครับ
ขออนุญาตถามความเห็นหน่อยครับ ในงบพอๆกันนี่ท่านชอบ Rommich หรือ Imai มากกว่ากันครับ

คือเรื่องคลาสสิคผมเนี่ยไม่ได้เล่นจริงจังกับซีเรียสหรอกครับ แค่เคยเรียนมาบ้าง แล้วหยุดไปเพราะเรียนหนักกับงานเยอะ ไม่ได้ไปเล่นโชว์ใคร ไปแสดง ไปประกวดที่ไหนแน่นอนครับ งานหลักผมเยอะและไม่เกี่ยวกับดนตรีเลย เล่นเป็นงานอดิเรกมากกว่า แล้วก็อยากสะสมกีตาร์บ้าง แต่ตัวเองจริงๆไร้ฝีมือมากครับ (จริงๆยังไม่แน่ใจว่าซื้อกีตาร์คลาสสิคช่วงนี้ดีมั้ัย แต่ที่บ้านไม่มีคลาสสิคเลย และอยากได้คลาสสิคในistต้นๆ มีของอย่างอื่นอยากได้อีก ทั้งตู้amp ทั้งกีตาร์ไฟฟ้า ทั้งกีตาร์โปร่ง แต่ก็คงซื้อได้อย่างเดียวก่อนและต้องพักไปอีกซักระยะครับ จริงๆผมไม่ได้ซื้อกีตาร์เข้าบ้านมา2ปีแล้วมั้ง เหอๆๆๆๆ)

ผมก็เคยลองเองแล้วทั้งImai และ Rommich แต่เป็นพวกโลเล ตัดสินใจเองยาก ต้องขอความเห็นที่ 2 ที่ 3 ที่ 4 อยู่ร่ำๆไป (ตอนซื้อ Fender กะ Taylor ก่อนซื้อก็ถามชาวบ้านเขาบ่อยพอควรนะ) คือมันก็ดีคนละอย่างครับ เลยลองถามแฟนๆกีตาร์คลาสสิคดูครับว่าช่าง2คนนี้ ในงบที่ไม่ต่างกันนัก ชอบงานใครมากกว่ากัน หรือจะมีตัวอื่นแนะนำในงบพอๆกัน

ปล. ใครพอจะทราบว่ามือหนึ่งในแต่ละรุ่นแต่ละระดับของช่างสองคนนี้ควรจะราคาประมาณเท่าไหร่ มือสองควรจะราคาเท่าไหร่ ช่วยให้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจด้วยครับ

ปล. 2 พอดีมีคลิปเสียงเทียบนะครับ แต่ไม่ได้เล่นเองจึงคิดว่าเอามาลงที่สาธารณะอาจจะเสียมารยาท ใช้iphone อัดอาจจะฟังเสียงจริงๆได้ไม่มาก ยังไงถ้าใครจะกรุณาช่วยฟังเพื่อประกอบการตัดสินใจของผม แจ้งไว้แล้วกันครับ เดิ๋ยวผมส่งlink youtube ให้ (ตั้งเป็นprivate ไว้)
20-08-2012, 21:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามแฟนๆกีตาร์คลาสสิค ในงบใกล้เคียงกัน ชอบ Imai หรือ Rommich มากกว่ากันครับ - by Noname - 20-08-2012, 21:08

Forum Jump: