Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บทวิจารณ์ acoustic amp แบบจะจะ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: บทวิจารณ์ acoustic amp แบบจะจะ
pood Wrote:ถ้าไม่รังเกียจน้ำหนักและใช้เล่นตามร้าน ผมแนะนำให้ไปลองเสียง Fender Acoustasonic SFX II ครับ
ผมเคยมีรุ่นแรกอยู่แต่ขายให้ตายอด 69 ไปเพราะขี้เกียจยกออกนอกบ้าน เห็นตายอดบอกว่าตัวเดียวเล่นใด้ทั้งวง
เลย รุ่นใหม่น้ำหนักจะเบากว่ารุ่นแรกพอสมควรคือไม่ถึงสามสิบกิโล

ถ้าใช้ตัวนี้ก็ลืมตัวอื่นไปใด้เลยครับ พวก Roland, AER, Marshall น่ะเป็นแค่ "ของเด็กเล่น" ครับถ้าเอามาเทียบ
กับตัวนี้ แค่วัตร์ก็กินกันขาดกระเจิงแล้ว ขนาดของลำโพงก็คนละเรื่อง ราคารุ่นสองถูกลงเยอะนะครับเพราะรุ่นแรก
ราคา 38,000 บาท

ที่ผมไม่เคยแนะนำตัวนี้เพราะไม่คิดว่าเบ๊จะนำเข้ามาอีกครับ ตอนที่ผมซื้อก็กะว่าจะไปซื้อรุ่น Junior แต่พอลองเสียงแล้วมัน
คนละเรื่องกันเลย ที่ขายไปก็เพราะมันตัวใหญ่คับคอนโด นี่ถ้าตอนนั้นทำบ้านเสร็จแล้วตายอดไม่ใด้แอ้มหรอกจะบอกให้

ขอบคุณในคำแนะนำครับน้าpood

สงสัยผมจะต้องทำตัวเป็น "ผู้ใหญ่" ซะที...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
14-03-2008, 13:09
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บทวิจารณ์ acoustic amp แบบจะจะ - by LittleNomad - 14-03-2008, 13:09

Forum Jump: