Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ ใช้ปิคอัพแบบไหนดีครับ
Author Message
pokdeng Offline
Member

Likes Given: 0
พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ ใช้ปิคอัพแบบไหนดีครับ
พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ
แบบคาดซาวนด์โฮลก็ไม่ชอบ
เห็นกระทู้ใกล้ๆ กันมีเปรียบมวย K&K และ ibeam
รบกวนถามต่อเลยแล้วกันครับ
สำหรับ L10 น่าจะเหมาะแบบไหนมากกว่าครับ
ผมใช้เล่นร่วมกับซาวนด์คาราโอเกะด้วย และบางครั้งใช้เล่นร่วมกับแบนด์
ปกติจะใช้แต่กีตาร์ที่มีปรี มีโวลุ่ม แบบนี้ไม่รู้จะถนัดแค่ไหนเหมือนกัน
หรือจะใช้แบบเปียโซ่ดีครับ เจาะแค่นิดเดียวคงไม่เป็นไร
ว่าจะดัดแปลงเอาชุดปรีลงกล่องมาปรับข้างนอก ไม่ต้องเจาะติดตัวกีตาร์

ถ้าแนะนำตัวไหน สนนราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
19-07-2012, 10:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ ใช้ปิคอัพแบบไหนดีครับ - by pokdeng - 19-07-2012, 10:55

Forum Jump: