Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายกีต้าร์คลาสิค(มีปัญหา)
Author Message
chindo Offline
Junior member
**

Likes Given: 2
สายกีต้าร์คลาสิค(มีปัญหา)
ขอรบกวนน้าๆหน่อยครับ. ผมใช้สายคลาสิคของ d'addario hard tension อยู่ครับ! ปัญญาคือสาย 5 ชอบขาดเปลี่ยนชุดที่2 ก็ยังมาขาดที่่สาย5อีก. ไม่รู้ว่ามันเป็นความบังเอิญหรือที่คุณภาพกันแน่ เลยต้องมาขอความรู้จากน้าๆครับ สายกีต้าร์คลาสิคยี่ห้ออะไรที่น่าสนใจมั่งครับช่วยแนะนำด้วยครับ. แล้วมียี่ห้อไหนที่สายเป็นฟูโรคาร์บอนเหมือนสายอูคูเลเล่ของ worthมั่ง. แล้วใช้สายอูคูเลเล่มาใส่ในกีต้าร์คลาสิคได้หรือเปล่าครับ ผมไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลยครับ

16-07-2012, 03:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สายกีต้าร์คลาสิค(มีปัญหา) - by chindo - 16-07-2012, 03:44

Forum Jump: