Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หาลูกบิดกีตาร์โปร่ง และ ขายลูกบิดกีตาร์ไฟฟ้าครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: หาลูกบิดกีตาร์โปร่ง และ ขายลูกบิดกีตาร์ไฟฟ้าครับ
ถ้าจะเปลี่ยนมาเป็นลูกบิด Cort ของน้ายอดเยี่ยมนี่จะต้องเจาะรูเพิ่มอีก 6 รูและทิ้งรูเดิมใว้โบ๋ๆเหมือนตอนนี้นะครับ ถ้าจะขายกีต้าร์ตัวนี้เมื่อไหร่ราคาร่วงแน่นอนเพราะมันน่าเกลียดและคนส่วนใหญ่ (รวมทั้งผมด้วย) ยังเห็นว่า Cort นั้นเกรดต่ำกว่า Ovation เยอะครับ

ถ้าต้องการปิดรูให้สนิทก็ต้องใช้ลูกบิดสีดำของ Wilkinson ที่เกรดดีกว่า Ovation แน่นอน ถ้าใส่รุ่นนี้จะปิดรูเดิมใด้สนิทครับและราคาก็ไม่ถึงพันบาท (ไม่รวมค่าส่งประมาณ $10) ครับ

http://www.guitarfetish.com/Full-Size-Wi..._4401.html#

[Image: Nisbq.jpg]

ถ้าสั่งเองไม่เป็นจะฝากผมสั่งให้ก็ใด้นะครับ
(This post was last modified: 13-07-2012, 23:14 by pood.)
13-07-2012, 23:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หาลูกบิดกีตาร์โปร่ง และ ขายลูกบิดกีตาร์ไฟฟ้าครับ - by pood - 13-07-2012, 23:10

Forum Jump: