Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
+++การทำประกันภัยสำหรับกีตาร์+++++
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: +++การทำประกันภัยสำหรับกีตาร์+++++
เห็นกระทู้นี้แล้วคิดถึงประเด็นที่วันก่อนคุยกับน้าสันขณะออกจากสวนหลวง ร.9 แล้วขับตามรถน้าป๋อที่มีกีตาร์อยู่ท้ายรถสามตัว รวมมูลค่าน่าจะพอ ๆ กับรถเลยครับ.....

เลยพูดกันเล่น ๆ ว่าถ้าโดนรถชนท้ายแรง ๆ วื้อออออ น่ากลัวจริง ๆ ครับ
1. ในส่วนขอประกันภัย ทรัพย์สินเสียหายในรถ อยากทราบว่ามีประกันประเภทนี้รึปล่าวครับ
2. ผู้เสียหายจะเอาผิดใครครับ สำหรับกรณีนี้
3. การป้องกัน...(วันนั้นผมคุยกับพี่สันว่า รถน้าป๋อควรติดโครงเหล็กนิรภัย แบบพวกรถ 4x4 หรือรถ Taxi หรือไม่งั้นน้าป๋อน่าจะเปลี่ยนรถใหม่เป็นรถตู้เลยครับ อิอิ)
4. ในกรณีมอเตอร์ไซด์ วันนั้นน้าหนุ่ม ขี่มอไซด์ไป กอด HD-28 ไปแล้วต้องเอาหน้าชะเง้อมาข้าง ๆ กีตาร์เพราะเวลาตั้งกีตาร์ตรง ๆ กีตาร์มันจะบังหน้าน้าหนุ่ม โถพระเจ้าจอร์จ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
(This post was last modified: 09-04-2008, 13:39 by Therock.)
09-04-2008, 13:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: +++การทำประกันภัยสำหรับกีตาร์+++++ - by Therock - 09-04-2008, 13:33

Forum Jump: