Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ
Author Message
shood Offline
Member

Likes Given: 5
RE: ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ
ในความเห็นผม

Signature SRV เป็นกีต้าร์ที่ทำมาสำหรับบุคคลทั่วไป ให้ใครเล่นก็ได้เสียงในแนวทางเดียวกับ SRV โดยไม่ต้องใช้กำลังภายในมาก
แต่บอกตามตรงว่า กีต้าร์ของ SRV จริงๆที่ใช้เล่นนั้น เล่นยาก แข็ง และสูง ต้องเค้นเสียงมากถึงจะออกเป็นสำเนียงเช่นนั้น
ซึ่งถ้า Fender ออก Signature มาตามต้นฉบับจริงๆนั้น คงไม่มีคนซื้อ เพราะมันเล่นยาก และเล่นยังไงก็ไม่ได้เสียงแบบ SRV

ในเรื่อง Feeling ในการเล่น โดยส่วนตัวก่อนหน้าที่ผมจะมามีกีต้าร์ดีๆ
ผมก็ใช้กีต้าร์ห่วยๆ สายแข็งๆ Output เบาๆ ตัวละ 3000 7000 มาเล่นเพลง SRV ก็เล่นได้ครับ แล้วเล่นมา 10 กว่าปี ด้วย
ผมเลยติด Feel การเล่นแบบนั้นมา
ทุกวันนี้บอกตรงๆว่า ผมเล่นกีต้าร์ดีๆได้เสียงห่วยมาก
ให้ผมเล่นกีต้าร์ Signature SRV ผมเล่นไม่ออกครับ เพราะมันเล่นง่ายเกินไป
แต่ถามว่าให้ซื้อเอาไหม ผมก็ยังตอบว่าจะซื้อครับ แต่ซื้อในแง่การสะสมครับ

แนะนำง่ายๆว่าไป Music concept ลองให้ครบครับ
จะได้คำตอบ
06-06-2012, 17:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ - by shood - 06-06-2012, 17:53

Forum Jump: