Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ว่าด้วยเรื่องของความรัก
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ว่าด้วยเรื่องของความรัก
dejemerry Wrote:หวานเจี๊ยบบบบบบบบบ แต่เชื่อเถอะค่ะ
คู่นี้เป็นคู่แต่งงานที่เห็นแล้ว ต้องอิจฉา
และน่าเอาเป็นแบบอย่าง เท่าที่เห็นและได้รู้จัก
น้าสันกะน้องนุคนสวย เป็นคู่ที่รักและเข้าใจซึ่งกันและกัน
โดยเฉพาะน้าสัน เป็นผู้ชายที่ดี รักภรรยา เอาใจใส่ เข้าใจความรู้สึก
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ขอให้เสมอต้นเสมอปลาย และเป็นคนดีอย่างนี้ตลอดไป
นะจ๊ะ นี่เป็นคำชมจากใจของป้าแดงเลยนะเนี่ย หมั่นรักษาความดี เหมือนเกลือ
ที่รักษาความหวาน (Tongue)นะจ๊ะ พิมพ์ไป ขนลุกไป บรี้อออออ....Big Grin

ขอบคุณครับพี่แดง ผมจะหมั่นรักษาเกลือให้หวานเหมือนน้ำตาลตลอดไปครับBig Grin

ส่วนครอบครัวตัวอย่างที่น่ารักในบ้านฟ้า ผมก็ยังมองว่าบ้านเต่ามีความน่ารักที่มากมายนะครับ มันล้นออกมาเผื่อแผ่จนถึงถึงบ้านฟ้าเลยครับBig Grin

ทุกครั้งที่ผมคุยกับพี่ป๋อ นอกจากเรื่องกีต้าร์แล้ว พ่อเต่าก็จะชอบเล่าเรื่องความรักที่มีต่อคนในครอบครัวครับ

พี่ป๋อเค้าบอกผมว่าเค้าอาจจะไม่ค่อยแสดงออกมากนัก แต่มันไม่สำคัญเท่าความรู้สึกจริงๆ ที่เค้ารักครอบครัวมากๆหรอกครับ(ประมาณว่า พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ...Rolleyes)

เชื่อสันเต๊อะ สันบ่ เคยโกห๊ก เรื่องความหั๊กดอก....

SARUN Wrote:สนับสนุนป้าแดงที่ว่า "ขอให้เสมอต้นเสมอปลาย " ครับ

น้าสัน กล่าวว่า? ทุกวันนี้ความรักของผมอาจจะไม่หวือหวา หรือโลกสดใสเป็นสีชมพูอะไรมากมายนัก
แต่ทุกวันนี้ ความรักของผมเราก็มั่นคงขึ้นเรื่อยๆครับ?
แสดงว่า มาถูกทางแล้วล่ะครับ
แต่เรื่องอย่างนี้ ฟังความข้างเดียวไม่ได้
แล้วน้องนุคนสวย มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ????

ผมส่งโทรเลขไปถามนุ มาให้แล้วครับน้าซ่าส์ นุบอกว่า ผมบ้าอะป่าว พูดเองเออเอง ฟุ้งซ่าน!!!

และนุยังฝากมาบอกด้วยครับว่า
เรื่องบางเรื่องของคนที่คบกัน บางอย่างก็ไม่ควรชอบเหมือนกัน
เพราะบางอย่างถ้าชอบเหมือนกัน อาจทะเลาะกันจนตายก็ได้ครับ

เช่น ตัวเค้าบอกว่าเค้าชอบผู้ชาย และถ้าผมก็ชอบผู้ชายเหมือนเค้าอีก (งานนี้เละแน่!!!)

อ๋อ... ผมรู้และ ที่เค้ารักผม ก็ตรงที่ผมไม่ชอบผู้ชายเหมือนเค้านี่เอง....Rolleyes
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 03-04-2008, 11:45 by san.)
03-04-2008, 11:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ว่าด้วยเรื่องของความรัก - by san - 03-04-2008, 11:43

Forum Jump: