Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วันนี้มีโอกาสได้ฟังเพื่อนคนนี้เล่นกีตาร์อีกครั้ง.....
Author Message
Plysters Offline
Member

Likes Given: 0
วันนี้มีโอกาสได้ฟังเพื่อนคนนี้เล่นกีตาร์อีกครั้ง.....
ถ้านับมือกีตาร์ฟิงเกอร์สไตล์ในบ้านเราเดี๋ยวนี้ก็คงมีกันอยู่ไม่น้อย...เล่นเก่งๆก็มีอยู่เยอะ
แต่ถ้าถามผมว่าคนไหนเล่นดีที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอตัวเป็นๆมาในบ้านเรา
ผมก็คงตอบว่าเพื่อนผมคนนี้นั่นแหละครับ ถึงจะวุ่นวายกับงานอื่นอย่างหนัก
กีตาร์แทบจะไม่ได้จับ เล็บก็ไม่ได้ตัด เล่นออกมาทีไรฟังแล้วก็อินไปด้วยทุกที
พอดีแวะเอากีตาร์ไปคืนเจ้าของแถวนั้นพอดี เลยลองวัดดวงโทรถามดูว่าว่างอัดเล่นสนุกๆ
ให้ซักเพลงสองเพลงได้รึปล่าว ดันฟลุคเจอตัวพอดี(ปกติหาตัวยากมากเดี๋ยวนี้)
โชคร้ายที่ชุดอัดเสียงไม่ค่อยพร้อม แต่ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรมาก อยากฟังเค้าเล่นกีตาร์ผมมากกว่า ก็เลยเป็นที่มาของ Clip นี้

ป.ล.ผมรู้จักคนในวงการนี้ไม่มากนะครับ ออกตัวไว้ชัดเจนแล้วด้วยว่าเล่นดีที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอ หวังว่าคงจะไม่เป็นคำพูดที่ทำให้เกิดการเข้าใจผิดได้นะครับ
ใครชอบเหมือนผมก็ลองฟังกันให้หายคิดถึงกันไปนะครับ ไม่ได้เห็นเล่นกีตาร์มานานมากแล้ว

(This post was last modified: 30-05-2012, 14:00 by Plysters.)
30-05-2012, 05:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
วันนี้มีโอกาสได้ฟังเพื่อนคนนี้เล่นกีตาร์อีกครั้ง..... - by Plysters - 30-05-2012, 05:26

Forum Jump: