Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เมื่อ ร๊อกเกอร์รุ่นเก๋า พาคน ตจว.ตะลุย เวิ้งฯ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: เมื่อ ร๊อกเกอร์รุ่นเก๋า พาคน ตจว.ตะลุย เวิ้งฯ
ในที่สุดก็ได้ไปทัวร์เวิ้งฯ ต้องขอบคุณน้ากีต้าร์เก่า ที่เช้านี้มายั่วสวาท...

เหตุการณ์ทัวร์ฯ น้ากีต้าร์เก่า ก็เล่าซะละเอียดยิบแล้ว ผมคงไม่ต้องเล่าซ้ำ... นอกจากมาท้วงบางเรื่องว่า น้ากีต้าร์บิดเบือนข้อเท็จจริง...555... ก็เรื่อง Effect : Boss นั่นแหละ ความจริงคือ... พอแวะมาถึง ธีระมิวสิค เดิมทีผมแค่อยากลองอยากรู้ศักยภาพของเครื่อง Boss Roop Station RC ? 2 พอลองแล้วก็อยากขอกลับไปนอนทบทวนไตร่ก่อน และไหน ๆ มาถึงตัวแทนจำหน่าย Roland ก็เลยขอลองแอมป์ Street Cube ด้วยซะเลย ซึ่งพอลองแล้วแม้จะชอบ แต่ก็ยังสรุปให้กับตัวเองไม่ได้...
มาถึงตรงนี้ ต้องขอชมครับ ว่าหนุ่มสองพี่น้อง ที่ดูแลหน้าร้าน ธีระมิวสิค มีอัธยาศัยแห่งความเป็นนักขายที่ดีมาก ๆ ...เพราะหลังจากดูโน่น ถามนี่ จิปาถะ ผมก็ตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าจะซื้ออะไรเขาดี จึงออกตัวว่าวันนี้คงไม่ได้ซื้อแน่ ๆ แต่หนุ่มคนน้อง ก็ยังคงต้อนรับด้วยรอยยิ้มและอารมณ์เป็นมิตร... ก่อนออกจากร้าน พอผมถามถึง Effect ตัว Distortion เขาก็รีบไปหยิบมาให้ลอง ลองไปลองมา หนุ่มคนพี่ ก็เสริมขึ้นว่า "อย่างพี่ต้องลองฟังอีกสองรุ่นดู รับรองตรงสเป็ค" ผมก็บอก "วันนี้อย่าเพิ่งเลย เพราะลองแล้วก็คงยังไม่ซื้อ..." - - ท้องเรื่องเหตุการณ์บางส่วนจากนั้น ก็เป็นไปอย่างที่น้ากีต้าร์เก่าเล่า...

แต่... เรื่องน้ากีต้าร์เก่า เล่าไม่ตรงจริงคือ... ระหว่างที่ผมลอง Boss อยู่ 2 ตัว ตัวหนึ่ง (จำรุ่นไม่ได้) จำลองเสียงแตกจากแอมป์ Fender Reverb ส่วนอีกตัว รุ่น FBM1 จำลองเสียงแตกของแอมป์ Fender Bassman '59 ซึ่งระหว่างที่ผมกำลังเอ่ยปากว่าปิ๊งเจ้า Effect ตัวหลัง และถามน้าฯ แกว่าสนไหม? พอแกบอกว่าสน ผมก็ต่อรองกับสองหนุ่ม ว่าถ้าซื้อสองตัว จะลดเท่าไหร่... พอหนุ่มคนน้อง บอกราคามาเท่านั้น ...น้ากีต้าร์เก่า แกควักกระเป๋าจ่ายสตางค์เลยครับ... - - แล้วจะมาว่าผมทำแก ตกกระไดพลอยโจน... มันกล่าวหากันชัด ๆ ครับพี่น้อง...555...

แล้วยังเรื่อง สาวน้อยสีไวโอลิน อีก... มาถึงร้านนี้ หน้าร้านมีสาวคนหนึ่งกำลังลองไวโอลินผ่านแอมป์และแผง effect ผมนะ ตรงดิ่งเข้าไปภายในร้านเพื่อถามหาหลอด Slide Ceramic ส่วนน้ากีต้าร์เก่า ไม่ได้ตามเข้าไปหรอก... แกยืนฟังยืนดูอะไรไม่รู้อยู่นอกร้าน...เฮ้อ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
31-03-2008, 21:17
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เมื่อ ร๊อกเกอร์รุ่นเก๋า พาคน ตจว.ตะลุย เวิ้งฯ - by LittleNomad - 31-03-2008, 21:17

Forum Jump: