Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
(นอกเรื่องกีตาร์สุดๆ)จอดรถหน้าบ้านแดดร้อนมากๆน้าๆพอมีวิธีทำโรงรถแบบ DIY บ้างไหมคะ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: (นอกเรื่องกีตาร์สุดๆ)จอดรถหน้าบ้านแดดร้อนมากๆน้าๆพอมีวิธีทำโรงรถแบบ DIY บ้างไหมคะ
ผมก็จอดรถหน้าบ้านครับ แต่กลางวันก็มาทำงาน มีที่จอดให้พอร่มได้บ้าง นอกนั้นกลางคืนก็นอนตากน้ำค้างกับขี้นก

จะทำที่จอดแบบ DIY ต้องคำนึงถึงความแข็งแรงเป็นหลัก และแม้จะอยู่ท้ายซอย ก็ต้องคิดด้วยว่า ถ้าเราเอาเต้นท์มากาง บ้านอื่นเค้าก็ต้องเอามากางมั่ง แล้วมันก็จะเกะกะไปกันใหญ่ ถ้าจะทำก็ต้องทำให้ดูเรียบร้อยแข็งแรง

เต้นท์ผ้าใบก็แข็งแรงดี แต่ใหญ่โต
เต้นท์สำเร็จรูปของ Wizard ก็โอเคทีเดียวครับ มี 2 ขนาดให้เลือก
ลองไปเทียบราคาดูแล้วกันครับ เพราะถ้าทำ DIY แล้วมันดันล้มครืนมาตอนพายุฝนหน้าร้อน (แบบเมื่อวาน)

คิดภาพไม่ออกเลยเชียว...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
01-04-2008, 11:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: (นอกเรื่องกีตาร์สุดๆ)จอดรถหน้าบ้านแดดร้อนมากๆน้าๆพอมีวิธีทำโรงรถแบบ DIY บ้างไหมคะ - by .::.pOoH.::. - 01-04-2008, 11:51

Forum Jump: