Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่อง เจ้า Bigsby หน่อยครับ พี่ป้าน้าอา
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
ถามเรื่อง เจ้า Bigsby หน่อยครับ พี่ป้าน้าอา
....ด้วยผมมี กีต้าร์ ยี่ห้อ Heritage รูปร่างเหมือนกับ กิ๊บสัน อีเอส 335 แต่ตัวจะบางกว่าหน่อย....สีแดงเจ๊สเลย....ชอบมาก.....เสียงถูกใจมากในบรรดากีต้าร์ที่มีอยู่......ชอบลูบๆคลำๆ.....โดยปกติ ผมจะไม่ชอบพวก เทอเมโล่ หรือ ฟรอยโรด(เข้าขันเกลียดเลย).....ต่อมาวันหนึ่งได้ไปลองเล่นกีต้าร์ที่มี บิกสะบี้ ของพี่ชายใจดี(รู้ๆกันอยู่)สนุกมาก...สนุกกว่าที่คิดแยะเลย.....เลยอยากจะเอามาเพิ่มรสชาดให้ นู๋แดง(ชื่อของเธอ Heritage หนะ).....เลยอยากจะถามว่า......
1. สมควรใหมที่ผมจะหา บิกสะบี้ มาติดให้กีต้าร์ตัวดังกล่าว....มีข้อดีและข้อเสียอะไรบ้าง...ครับ...
2. หาซื้อได้ที่ใหนครับ....ถ้าได้ของแท้ต้นตำหรับยิ่งดี
3. ราคา...เอาไว้ประกอบพิจารณาคุณภาพชีวิตตัวเองครับ
4. ถ้าได้มาแล้วควรพาไปหาช่างผู้ใดดี......
.................สุดท้ายหากท่านผู้ใดให้ความกระจ่างกับผมครบผมขอให้ ได้กีต้าร์ที่พี่ป้าน้าอาอยากได้ครบทูกตัว...แบได้ฟรีๆด้วยนะ......สาธุ

Attached Files Image(s)

30-03-2008, 07:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามเรื่อง เจ้า Bigsby หน่อยครับ พี่ป้าน้าอา - by กีต้าร์เก่า - 30-03-2008, 07:12

Forum Jump: