Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำไมเราไม่คุยเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้ากันบ้างครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: ทำไมเราไม่คุยเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้ากันบ้างครับ
SARUN Wrote:
love666 Wrote:แต่ของผมจะเป็นร๊อกรุ่นใหม่มาหน่อย เช่น Dream Theather , Steve Vai , Joe Sateanie ฯลฯ

น้า love 666 เล่นแนวนี้เลยเหรอครับ
นับถือ นับถือ

ผมเล่นได้นิดหน่อย วงละเพลง สองเพลงครับ ฝีมือก็งั้นๆ เป็นได้แค่กีต้าร์ลายสอง
มีมือโซโล่ประจำวงครับ ผมได้แต่มองตาปลิบๆ พวก Joe Satriani, Steve Vai ก็แกะเล่นนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่มันบรรเลง เล่นไปก็เบื่อ ไม่รู้จะเล่นทำไม แพลงมันเหมือนแต่งมาโชว์ซะมากกว่า เลยเลิกครับ ส่วน Dream Theather นี่ไม่ต้องพูดถึงครับ ซ้อม สามเดือน เล่นทีเดียว หลังจากนั้นลืม เพราะมันยากมาก วงบ้าอะไร เล่นๆอยู่คร่อมจังหวะจบเพลงมันซะงั้น สุดยอดครับ Dream Theather

ผมอะไม่ได้เสี้ยวน้า Sarun หรอกครับ
ถึงต้องขอสมัครเป็นลูกศิษน้า Sarun อะ
If heart is empty, brain doesn't matter.

24-03-2008, 15:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ทำไมเราไม่คุยเรื่องกีต้าร์ไฟฟ้ากันบ้างครับ - by love666 - 24-03-2008, 15:51

Forum Jump: