Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำปรึกษาเรื่อง Harmonica ครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ขอคำปรึกษาเรื่อง Harmonica ครับ
ผมกำลังพยายามหัดเล่นครับ ชอบ Keb Mo มาก
ตอนที่หัดอยู่นี้ผมใช้ Harmonica สำหรับเด็กหัดเล่นอยู่ครับ เป็น Diatonic Key C
(ยี่ห้อ Suzuki รุ่น Airwave... อันเท่ากล่องดินสอแน่ะครับ)
ทีนี้อยากจะซื้ออันที่มันดูเจ๋งๆ ซักตัวนึง และอยากจะเล่นเพลงประมาณนี้ครับ

เพลงนี้เลยครับ ช่วงนาทีที่ 2.04
แบบนี้ผมควรจะซื้อ Harmonica ที่มันเป็นคีย์อะไรครับ

และปกติแล้วใช้ยี่ห้ออะไรกันครับ
เท่าที่เซิร์ชหามาได้ ที่เล่นๆ กันก็จะมี Hohner, Suzuki, Lee Oskar
แนะนำยี่ห้อไหน รุ่นอะไรมากกว่ากันครับ

และคำถามสุดท้าย

รบกวนสอนผมหาคีย์เพลงด้วยได้ไหมครับ
ว่าเพลงนั้นๆ เป็นเพลงในคีย์อะไีร มีวิธีดูตามทฤษฎีอย่างไร
วันหลังจะได้ดูได้เองครับ

ขอบคุณครับ
28-03-2012, 01:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอคำปรึกษาเรื่อง Harmonica ครับ - by dear709 - 28-03-2012, 01:08

Forum Jump: