Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Piezo ของ Ovation คร๊าบบบ..
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
Piezo ของ Ovation คร๊าบบบ..
ที่มาที่ไปเป็นอย่างนี้ครับ..

คือผมมีกีต้าร์ Ovation Celeberty อยู่ 1 ตัวครับ ซื้อมาก็น่าจะ 2-3ปีแล้วครับ..

per amp เป็น OP20..

ด้วยความที่ผมเป็นคนเล่นกีต้าร์ที่มี action ต่ำมากกกกก ..

ผมก็เลยให้พี่ดา แห่งฟอร์จูนปรับแต่ง action ให้ครับ..

พี่ดาบอกว่าต่ำที่สุดๆได้เท่านี้แล้วนะจ๊ะ..

แต่ด้วยความที่ผมยังไม่พอใจครับ..

ก็เลยถอด saddle ออกมานั่งฝันที่บ้านซะเองครับ..

ผลที่ได้คือ..

ตั้งสายไม่ได้ ครับ..

และเสียงสายที่ออกมาดังไม่เท่ากัน...

ก็เลยหิ้วไปหาพี่ดาใหม่ครับ..

คราวนี้ใช้ไปปกติ.. แต่สายออกไม่เท่ากันครับ สาย 1 จะเบากว่าสายๆอื่นๆ..

พี่ดาบอกว่า อาจจะต้องเปลี่ยน piezo..

แต่ piezo ของ ovation มันมีแยกขายด้วยเหรอครับ??

ผมจึงนำกีต้าร์ ไปหาช่างท่านหนึ่ง..

ผมเลยตัดปัญหา..

มาลองใช้ piezo ของ artec

แต่ผลก็ยังเหมือนเดิมสายยังดังไม่เทานกัน + ได้เสียงที่แข็งและแหลมกว่าเดิม
-----------------------------------------------------------

ทั้งหมดทั้งมวลครับ..

จะแก้ปัญหายังไงดีครับพี่ๆ น้าๆ

เปลี่ยนไปใช้ piezo อื่นๆแทนได้มั้ย จะใช้เข้ากันหรือไม่..

แต่ละแบบราคาเท่าไหร่ครับ..

แล้ว piezo ของ Ovation เองมีขายในบ้านเรามั้ยครับ..

ที่สำคัญ.. ราคาเทาไหร่ครับ..

สุดท้ายขอขอบคุณพี่ๆ น้าๆ ที่เข้ามาช่วยตอบและอ่านนะครับ..

ขอบคุณมากครับ..

Grid.. ( แล้วผมจะจุดจุด.. ทำไม.. เอ๊ะ.. )
(This post was last modified: 10-09-2007, 04:35 by Grid...)
10-09-2007, 04:25
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Piezo ของ Ovation คร๊าบบบ.. - by Grid.. - 10-09-2007, 04:25

Forum Jump: