Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คู่แข่งที่น่ากลัวของ Bose และ Fishman รายใหม่
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
คู่แข่งที่น่ากลัวของ Bose และ Fishman รายใหม่
วันนี้ไปอัดคลิปเสียงของ Kustom portable PA systems ที่ Intermusic เพราะเห็นว่ายังไม่มีใน Youtube แต่พอกลับมาบ้านก็เปลี่ยนใจไม่ upload ดีกว่าครับ

ที่ไม่ขออัพโหลดตอนนี้ไม่ใช่เพราะเสียงมันไม่ดีนะครับแต่เสียงมันดีซะจนไม่อยากปั่นกระแส คุณกบบอกว่าเพียงวันเดียวหลังจากที่ผมลงกระทู้ชุดใหญ่คือ Profile 300 ก็ขายจนเกลี้ยงร้าน ส่วนชุด Profile 200 นั้นตอนนี้เหลือตัว demo ชุดเดียว (ผมหิ้วกลับมาหนึ่งชุด) และชุด Profile 100 ก็เหลือแค่สามชุด ถ้าขืนผมลงคลิปคืนนี้คงมีคนด่าว่ามาหลอกให้อยากแล้วก็จากไป ล้อตหน้าต้องรออีกสองเดือนครับ

ผมเลยขอเปิดกระทู้ใหม่เพื่อแนะนำชุด PA ชอง Kustom ที่เพิ่งวางตลาดและกำลังเดินทางมาเมืองไทยดีกว่า

หลังจากปล่อยให้ Bose และ Fishman ครองตลาด vertical array PA system มาหลายปี บริษัทใหญ่ขวัญใจคนไม่รวยอย่าง Kustom ก็เลยต้องออกแบบและผลิต vertical array PA system ออกมาแข่งบ้างแต่เจ้านี้เขามีลูกเล่นเพียบครับ

ชุดแรกที่นักดนตรีอาชีพน่าจะขาดไม่ใด้คือชุดนี้ครับ

POWERWERKS PW50

[Image: powerwerkspersonalpasys.jpg]

รุ่นนี้กำลังขับตู้ละ 50 watts แต่ตัวเล็กนิดเดียวครับ น้ำหนักเบาแค่ 6.7 กิโล ที่ผมบอกว่านักดนตรีอาชีพควรมีติดรถไว้เพราะมันจะใช้เป็น stage monitor ก็ใด้หรือถ้าเสียบตรงก็ใช้เป็น DI BOX + POWERED MONITOR ก็ใด้ หรือถ้าเล่นและร้องคนเดียวจะใช้เป็นชุด PA ก็สบาบมากครับ

ลองฟังเสียงดูครับ

ลองเทียบกับ Fishman Loudbox Mini ขนาด 60 watts

Fishman เบสน่าจะเยอะกว่าหน่อยและมี effect ให้ซึ่งเราก็ไม่ใด้ต้องการอยู่แล้วสำหรับ stage monitor ที่สำคัญคือ Fishman คัวใหญ่กว่าและราคาลดแล้ว 11,000 บาทแต่ PW50 ซึ่งราคายังไม่ใด้ตั้งนั้นผมรับรองว่า 5,000 บาทมีทอนครับ เงินแค่นี้ซื้อ DI BOX ดีๆยังไม่ใด้เลย

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาแนะนำชุดใหญ่ที่ฟ้าส่งมาให้คนที่หลงไหล Fishman Solo Amp และ Bose L-1 Compact ครับ เอารูปไปดูก่อนแล้วกัน

[Image: products8337791200x1200.jpg]
12-02-2012, 00:42
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
คู่แข่งที่น่ากลัวของ Bose และ Fishman รายใหม่ - by pood - 12-02-2012, 00:42

Forum Jump: