Thread Rating:
  • 6 Vote(s) - 3.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
Author Message
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Likes Given: 0
Big Grin  อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
[Image: music011tj2.gif]

เวลาที่ตั้งกระทู้.. 00:00 Big Grin

อิอิ เล่นต่อเพลงจากตัวอักษรกันมั้ยค้า?? (จะมีคนเล่นกับปิ๊งมั้ยเนี่ย!?!) ก็แอบเขินอยู่ ตั้งกระทู้เชียวเรา Rolleyes

วิธีการเล่นก็ง่ายๆค่ะ ต่อเพลงจากตัวอักษรเอา จะเป็นเพลงอะไรก็ได้ เพลงไทย-อังกฤษ-จีน-ญี่ปุ่น-เกาหลี-อินเดีย-ลาว-ตุรกี-บลาๆๆๆ 555
จะยกท่อนไหนมาก็ได้นะคะ แต่จำกัดแค่ ท่อนร้องเริ่มต้น ท่อนฮุค/สร้อย ท่อนร้องหลังจากโซโล ไรเงี้ยอ่ะค่ะ
ถ้าบอกชื่อเพลง-ศิลปินได้ก็ยิ่งดีนะคะ แต่ถ้าจำไม่ได้ก็ไม่เป็นไร หรือบางคนอาจจะใส่คอร์ด ลิ้งค์เพลงมาด้วยก็ได้ค่ะ ปิ๊งเริ่มก่อนเลยละกันนะคะ เริ่มจาก ก.ไก่ เลย

ใกล้ไป ไม่อยากให้ใกล้ไป ยังไม่อยากจะเข้าไป
อยู่ตรงนี้มันคงไม่เป็นไร
ชัดไป ถ้าหากมันชัดไป มันอาจไม่ซึ้งเท่าไหร่
แค่เท่านี้ มันคงไม่มากไป ...เพลง ใกล้ไป ค่ะ

ป.ปลา หรือ P ค่ะ Big Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 24-04-2008, 13:43 by pinkuitarz.)
11-03-2008, 00:00
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - by pinkuitarz - 11-03-2008, 00:00

Forum Jump: