Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่องตัวแทนจำหน่ายกี่ต้าร์ในไทย
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: เรื่องตัวแทนจำหน่ายกี่ต้าร์ในไทย
ถ้าคิดจะซื้อจริงๆ กำเงินไว้จริง
ความมั่นใจมันจะต่างกันครับ คนขายเขามองออร่าออก (สำนวนน้าหนุ่ม KATAYOOT Big Grin )
เหมือนเราเปล่งประกายเป็นซูเปอร์ไซย่า 3 เลยครับ Big Grin

แต่จะว่าไป..นอกจาก Music Collection กับ BNG แล้ว
ผมไปทุกร้าน ไม่เคยเจอบริการไม่ดีเลยนะครับ

ที่เวิ้งก็ ธีระมิวสิค....Intermusic....เบ๊เงียบเส็ง
ตามห้างก็ นครหลวงการดนตรี....Music Concept....Guitar Avenue...Rock Planet
ร้านเหล่านี้ดีหมดเลยครับ ผมขอลองแล้วไม่มีปฏิเสธ ไม่มีหน้าบึ้ง สอบถามได้ คุยสนุกด้วย

ที่เคยซื้อจริงๆ มี 3 ร้านเองครับ
นครหลวงการดนตรี ที่เซนทรัลปิ่นเกล้า ซื้อ Ovation
ธีระมิวสิค ที่เวิ้งฯ ซื้อ Seagull
Music Concept ที่ CentralWorld ซื้อ Gibson
ก่อนซื้อไปบ่อยมาก ขอลองแล้วไม่ซื้ออยู่เป็นอาทิตย์ เขาก็ไม่ว่านะครับ

ผมคิดว่าเขาก็จำหน้าผมไม่ได้เหมือนกันนะ
ยกเว้น Music Concept ที่ผมไปค่อนข้างบ่อยเมื่อเทียบกับร้านอื่น พนักงานบางคนจะจำได้ แล้วเข้ามาทักทายบ้าง

ไปบ่อยๆ ให้เค้ารู้สึกว่าเราอยากได้ก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยขอลอง
แต่อย่างว่า บางคนก็ไม่มีเวลาไปเดินบ่อยๆ อีก Sad

ก็ลองระวังๆละกันครับ ของมีราคา

เวลาจะซื้อกีต้าเนี่ย
ความสุข+ความมันส์ มันจะพุ่งกระฉูดมากที่สุดตอนคิดจะซื้อแน่ๆ แล้วไปตระเวนลองนี่ล่ะครับ
เพราะเรามั่นใจว่าเราจะซื้อจริงๆ ตอนลองก็จะไม่เขินไม่อาย อยากลองรุ่นไหน กล้าขอได้หมดแบบไม่คิดมาก

ส่วนเวลาไปลองแบบว่าไม่คิดจะซื้อมันจะคนละอารมณ์เลยครับ ตอนขอก็เกรงใจ เขิน ไม่กล้าจับ ลองได้แป๊บเดียว

แหม อยากซื้อกีต้าอีกจังครับ แต่ตังค์ไม่ค่อยจะพอใช้แล้ว

ขอให้สนุกครับ Smile
03-02-2012, 15:28
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรื่องตัวแทนจำหน่ายกี่ต้าร์ในไทย - by dear709 - 03-02-2012, 15:28

Forum Jump: