Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีข้อสงสัยเกี่ยวกับทรงของกีต้าร์ครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
มีข้อสงสัยเกี่ยวกับทรงของกีต้าร์ครับ
น้าๆครับ ผมมีข้อสงสัยอีกแล้วครับ ให้แสงสว่างกะเด็กน้อยตาดำๆด้วยครับ

1. ทรงของกีต้าร์หลักๆมีกี่ประเภทครับ
2. มี condition ที่ว่า top: spruce / B&S: Rosewood เหมือนกันเพื่อเปรียบเทียบง่าย
3. ตามข้อ 2 จะทำให้เสียงของแต่ละทรงกีต้าร์เป็นอย่างไรครับ แตกต่างกันยังไง
4. เพื่อง่ายในความเข้าใจของผม โดยใช้ Martin เป็นมวยเทียบในทุกทรงครับ

ขอบคุณอย่างแรงครับ
(จากเด็กเจ้าปัญหา โฮ๊ะ โฮ๊ะ)
If heart is empty, brain doesn't matter.

10-03-2008, 13:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
มีข้อสงสัยเกี่ยวกับทรงของกีต้าร์ครับ - by love666 - 10-03-2008, 13:45

Forum Jump: