Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
GIBSON ACOUSTIC รุ่นโบราณสามรุ่น
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: GIBSON ACOUSTIC รุ่นโบราณสามรุ่น
ผมคิดว่าปีนี้น่าจะเป็นปีทองของคนรักกีต้าร์โปร่ง Gibson นะครับเพราะตามปกติแล้วกีต้าร์ยี่ห้อนี้ในราคาหกหลักนั้นหาลองยากมากแต่กลับมีสมาชิกหลายท่านสั่งเข้ามาให้เราใด้ลองกันก่อนตัดสินใจซื้อ ผมต้องขอขอบคุณท่านสมาชิกกลุ่มนี้จริงๆครับเพราะผมเองไม่กล้าพอที่จะซื้อกีต้าร์ราคาเป็นแสนโดยไม่ใด้สัมผัสตัวจริงเสียงจริงก่อน

ผู้กล้ากลุ่มนี้แหละครับที่จะเป็นผู้ให้กำเนิดตลาดสะสมกีต้าร์ในประเทศไทยที่ยังไม่เคยมีมาก่อน ผมว่าขณะนี้มีคนไทยที่มีบ้าน ที่ดินและรถยนตร์ที่ราคาเกินสิบล้านบาทเป็นแสนคนแต่คนที่มีกีต้าร์สะสมราคารวมกันเกินสิบล้านบาทไม่เกินยี่สิบคนครับ ตลาดกีต้าร์สะสมนั้นยังโตใด้อีกมหาศาลเพราะัคนไทยที่มีสตางค์ก็รวยไม่แพ้คนชาติอื่น ตัวอย่างเช่นเมื่อเดือนที่แล้ว Music Concept นำเข้า Fender Custom Shop รุ่นแพงๆมายี่สิบตัวตอนเปิดงาน Fender Custom Shop "Pan Pacific Tour" ผมใด้ข่าวว่าขายหมดเรียบร้อยในวันงานครับ

เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาดูหน้า gallery ของผมนั้นส่วนใหญ่เข้ามาหาและแลกเปลี่ยนความรู้และประสพการณ์มากกว่าที่จะมาดูกีต้าร์สวยๆโดยไม่สนใจว่าเสียงมันเป็นยังไงซึ่งก็คงเหมือนกับการซื้อหนังสือ Playboy มาอ่านจากหน้าแรกถึงหน้าสุดท้ายก่อนจะเปิดดู centerfold

ตอนนี้ผมก็ยังเสาะหากีต้าร์เสียงดีราคาไม่แพงอยู่ครับทั้งๆที่ผมก็เคยซื้อมาหลายร้อยตัวแล้ว แปลกดีเหมือนกันว่าทำไมผมถึงยังไม่เบื่อ เมื่อก่อนนี้ผมเคยเที่ยวราตรีแบบหัวราน้ำแต่มาวันหนึ่งก็เกิดเบื่อขึ้นมาเฉยๆเพราะมันเป็นโลกที่ไม่มีความจริงใจให้กันแม้แต่น้อย (ถ้าผมให้คุณอ่านหนังสือเล่มเดียวกันแต่เปลี่ยนหน้าปกไปเรื่อยๆคุณจะอ่านใด้กี่หนก่อนจะเบื่อ มันก็เหมือนไปจีบสาวตอนไปเที่ยวแหละครับ หน้าตานั้นแตกต่างกันแน่นอนแต่ใส้ในเหมือนกันทุกคน)

(This post was last modified: 04-01-2012, 15:16 by pood.)
04-01-2012, 15:14
Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes pood's post:
จ่าหนอน (12-02-2015)

Messages In This Thread
RE: GIBSON ACOUSTIC รุ่นโบราณสามรุ่น - by pood - 04-01-2012, 15:14

Forum Jump: