Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่ๆน้าๆ ช่วยแนะนำ Acoustic Amp ให้ผมสักตัวสิครับ
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
พี่ๆน้าๆ ช่วยแนะนำ Acoustic Amp ให้ผมสักตัวสิครับ
พอดีผมกำลังต้องการสักตัว แต่ก็ไม่มีความรู้เท่าไร เกิดมายังไม่เคยใช้เลยครับ
ได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับอคูสติก แอมป์ข้างล่างแล้ว มันก็คงแพงไปน่ะ
อยากได้ชนิดที่ไม่เกิน 20,000 ก็พอ งบขนาดนี้มีอะไรน่าสนใจบ้างครับ

ใหนๆ ก็รบกวนแล้ว ขอถามให้คุ้มเลยนะครับ อีกคำถามละกัน

ผมมี Yamanha CPX-700 อยู่ตัวนึง จริงๆไม่ชอบเสียงเท่าไร แต่จำใจซื้อมาเพราะ
เกรงใจคนขาย เฮ้อ และเสียงมันเวลาดีดออกไปแรงๆมันมีเสียงเหมือนกับว่าสายมัน
ไปกระทบเฟรต(เสียงโลหะสะบัดๆ) เซ็งจริงๆเลย ทำไงดีครับ มันจะแก้ไขยังไงเนี่ย
อ้อ ผมตั้งสายตรง Key มาตรฐานนะครับ สายไม่ได้หย่อน

อีกข้อละกัน น้าๆ อย่าว่าเลยนะ ผมอัดอั้น รอบๆตัวไม่มีใครให้ถามได้เลยน่ะครับ

ผมมีกีต้าร์อีกตัวคือ Takamine AN10 สวยถูกใจ เสียงก็ ok ถ้าอยากต่อ Amp
บ้างมันต้องทำไงครับ แต่ไม่อยากติดตั้ง pick up ถาวรที่ต้องเจาะกีต้าร์นะครับ
อยากมีอุปกรณ์อะไรที่มันถอดเข้าออกได้ มันมีหรือเปล่าครับ ขอโทษที่ถามซื่อบื้อๆ
แต่คนมันไม่รู้น่ะครับ ช่วยสงเคราะห์หน่อยเถิด

ขอบคุณครับผม
Rolleyes
06-03-2008, 13:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
พี่ๆน้าๆ ช่วยแนะนำ Acoustic Amp ให้ผมสักตัวสิครับ - by Run - 06-03-2008, 13:20

Forum Jump: