Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต่อจากกระทู้เก่า Bluebidge br 180
Author Message
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

Likes Given: 0
RE: ต่อจากกระทู้เก่า Bluebidge br 180
เรื่องเสียงนี่หูใครหูมันครับ ผมคงช่วยไม่ได้จริงๆเพราะมีประสบการณ์กับยี่ห้อนี้น้อยมาก

งบขนาดนี้ต้องใจเย็นๆครับ มีหลายยี่ห้อ หลายรุ่นน่าสนใจ ลองไปเรื่อยๆ เล่นไปเรื่อยๆ ค้นคว้าไปเรื่อยๆ สนุกกับมันให้เต็มที่เพราะกีต้าร์ราคาขนาดนี้ถ้าไม่รวยเงินเหลือก็คงไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆ

อีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจก็คือกีต้าร์สั่งทำโดยช่างไทยนี่แหละครับ ช่างศักรพี พันธ์ชาญวิทย์ ช่างสมชาย ช่างมด ช่างนิด ฯลฯ ลองคุยดูได้หมดล่ะครับ คุยไปได้ความรู้กลับมาด้วย

โอกาสเหล่านี้มันจะมีอยู่เฉพาะตอนที่เรามีเงินอยู่เท่านั้นล่ะครับ ถ้าไม่มีเงินเสียแล้วจะทำอะไรมันก็เปล่าประโยชน์เพราะมันซื้อไม่ได้เสียแล้ว ฉะนั้นก่อนจ่ายเงินไปก็สนุกกับการค้นหาไปเรื่อยๆนั่นแหละครับ ไม่ต้องรีบร้อนหรอก
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
07-12-2011, 23:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ต่อจากกระทู้เก่า Bluebidge br 180 - by gong_bee_gees - 07-12-2011, 23:53

Forum Jump: