Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่ป้าน้าอา ประทับใจอะไรมากที่สุด จาก Pood Party
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
พี่ป้าน้าอา ประทับใจอะไรมากที่สุด จาก Pood Party
......ผมเองมีเรื่องประทับใจ แต่เนื่องจากเป็นคนขี้หลงขี้ลืมพอจะจำได้ลางๆมีดังนี้ครับ..... การให้การต้อนรับ ของน้า Pood ที่นำเอาเครื่องดนตรี และอุกรณ์ อย่างดี มาให้ท่านที่ไปร่วมงานได้เล่น (เล่นจริงๆ..ได้จับได้คลำ)ผมว่าถ้าท่านที่ได้ไปงานฯจะไม่แปลกใจเลยที่ทำไม น้า Pood ถึงได้ป็น กูรู กีต้าร์และอุปกรณ์.............พี่ป้าน้าอา ที่มแสดงมิตรภาพต่อกัน(แม้ว่า น้า Labour มาก็สาย แถมยังไปแอบเก็บตังค์ค่าเข้างานจากชาวบ้านที่มาคอยชมคอนเสริตอีก)เรื่องตะโก้ป้าแดงที่อร่อย(ก็เชลชวนชิมหงะ).....ได้ฟังเพลงที่ไม่คิดว่าจะได้ฟัง..........ได้ชมการร้องการเล่นที่ประทับใจมากครับ.....ได้ความรู้ทั้ง อุปกรณ์ การร้อง การเล่น .........โดย เฉพาะ อาจารย์นู๋หนึ่ง ที่สอนบอกและทำให้ดู ที่ทำให้ผมเข้าใจ Jazz อย่างทะลุปุโปร่ง(ตอนนี้รู้แล้วครับเหลืออยู่อย่างเดียวคือต้องปฏิบัติให้ได้ด้วย)....ไม่รู้จะแสดงความขอบคุณในความมีน้ำใจของ อาจาร์ นู๋หนึ่ง ยังไงดี.........สุดท้าย....ผมประทับใจ ในความรักระหว่างกันของ น้าหนุ่ม กะน้องผู้หญิง ม๊ากๆ.......คิดถึงความรักที่ น้าหนุ่ม มอบให้กับ น้องเขา....ทำให้ผม..ผมมีความสุขไปด้วย.......ไม่ว่าจะทุกข์มากแค่ใหนน้าหนุ่มเป็นคนสนุกตลอดเวลา......ตอนนี้คงจำได้แค่นี้ครับ....พี่ป้าน้าอาจำอะไรได้ก็เสริมเข้ามาอีนะครับ......อ้อเกือบลืม....นู๋พิ้งค์ร้องเพลงฝรัง น้ำเสียงมี เสน่ห์ มากกกกครับ

Attached Files Image(s)

02-03-2008, 10:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
พี่ป้าน้าอา ประทับใจอะไรมากที่สุด จาก Pood Party - by กีต้าร์เก่า - 02-03-2008, 10:26

Forum Jump: