Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมโชคดี เพราะผมอ่านข้อมูลของน้ากฤษ
Author Message
bossy Offline
Member

Likes Given: 2
ผมโชคดี เพราะผมอ่านข้อมูลของน้ากฤษ

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้มีโอกาศไปกรุงเทพเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว และได้ไปดูกีตาร์มาตัวนึง
เป็นกีตาร์มือสองเป็นของ ยามาฮ่ารุ่นเก่าตัวหนึ่ง ซึ่งรู้สึกชอบ
มีอะไรหลายอย่างที่รู้สึกแปลก ชอบตั้งแต่แรกเห็น
แต่ยังไงมาถึงที่แล้วต้องได้ลองให้หมดก่อนแล้วค่อยตัดสินใจ ไปดูมาหลายที่
สยามพารากอน เซ็นทรัลเวิลด์ มิวสิคคอลเลคชั่น มิวสิคคอนเซ็บ นครหลวงการดนตรี
เดินจนเมื่อยเลยครับเยอะจริงๆ แต่ผมกลับยังไม่ลืมกีตาร์ยามาฮ่าตัวนั้น
ระหว่างที่ทำธุระอยู่กรุงเทพ 2 วันก็ได้ทำการหาข้อมูลในเน็ต ไม่มีใครพูดถึงกีตาร์
ตัวที่ผมอยากได้เลย มีเพียงกระทู้เดียว คือกะทู้ของน้ากฤษ ที่กำลังจะแบ่งปันกีตาร์ให้น้องคนหนึ่ง ซึ่งมีกีตาร์รุ่นเดียวกับที่ผมอยากได้อยู่ด้วย เป็นทางเลือก แต่น้องคนนั้นไม่ได้เลือก แต่ผมกลับได้อานิสงฆ์จากบทความที่น้ากฤษลงไว้ อ่านแล้วทำให้ผมตัดสินใจกลับไปซื้อกีตาร์ตัวนั้นและได้แบกกลับบ้านที่หาดใหญ่
ผมกลับมาหาข้อมูลเกี่ยวกับกีตาร์ตัวนั้น แทบไม่มีใครพูดถึงหรือรู้จักเลย
คงมีแต่น้ากฤษคนเดียวเท่านั้นที่รู้ ผมก็ได้แต่เปิดรูปกีตาร์ที่น้ากฤษลงไว้
และคิดว่าทำไงดีน้อถึงจะหาข้อมูลเกี่ยวกับกีตาร์ตัวนีได้
นั่งมอง...................นั่งดู จนผมเห็นอะไรบางอย่าง ทำไมมีรอยเส้นตรงนั้น
มีรอยเป็นจุดตรงนี้

ผมรู้แล้ว...ผมคิดว่าผมโชคดี ผมแบกกีตาร์ตัวนั้น ตัวที่ผมนั่งมอง ผมแบกมันกลับมาบ้านด้วยกีตาร์ของน้ากฤษ

ขออนุญาตน้ากฤษ รบกวนถามเรื่องข้อมูลด้วยครับ
yamaha la-7ex

[Image: lavv_1.jpg][/size]

(This post was last modified: 13-10-2011, 23:14 by bossy.)
13-10-2011, 23:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ผมโชคดี เพราะผมอ่านข้อมูลของน้ากฤษ - by bossy - 13-10-2011, 23:11

Forum Jump: