Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รู้มากจะยากนาน
Author Message
peterpan Offline
Member

Likes Given: 0
รู้มากจะยากนาน
มาระบายความในใจให้ฟังครับ......สมัยก่อนรักดนตรีเริ่มเล่นกีตาร์ชอบกีตาร์โปร่งสมัยเพลงพงษ์สิทธิ์ คำภีร์...และทำให้ชีวิตมีความหวังมี..กำลังใจ...ผมซื้อกีตาร์มาตัวแรกยี่ห้อฮออนโด้3900บาท..และเริ่มหัดเล่นจนได้เล่นตามร้านอาหาร....ผ่านไปหลายปี...เลยไปเรียนดนตรีอย่างจริงจังจนจบป.ตรี.ที่.จษ..ตอนนั้นเปลี่ยนกีตาร์ไปหลายตัวละและเริ่มขยันฝึกพร้อมกับได้รู้จักกีตาร์ดีๆเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ..ที่เล่ามาทั้งหมดไม่มีไรครับ..ปัญหามันอยู่ที่ผมเริ่มอยากเล่นกีตาร์ที่ดีกว่าที่มีอยู่...และผมไม่อยากทนฝึกกับกีตาร์...ที่ไม่ได้ดังใจผม.....แม้...ไม่น่าเลย...เสียนิสัยไปแล้ว.....กีตาร์ไม่ดีไม่อยากจับ...หัวสูงขึ้นเรื่อยๆ...ไม่เจียมตัวเลย....แต่จริงๆแล้วก็มันทำใจไม่ได้จริงๆพี่น้อง..........ตอนนี้ผมตัดสินใจทุ่มงบเป็นแสนแล้วครับ....มันจะได้จบๆ.......ท่ามกลางกระแสต่อต้านจากทุกทิศทาง....แต่ผมจะสู้ต่อไปเพื่อฝันของผม.........................จาก...ไอ้บ้า..กีตาร์โปร่ง
.............ความพยายาม...อยู่ที่ไหน....
............ความวุ่นวาย.....อยู่ที่นั่น.....
...........DO NOT ADJUST.............
28-02-2008, 10:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รู้มากจะยากนาน - by peterpan - 28-02-2008, 10:31

Forum Jump: